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ULT AMIS
KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS FUND

MKUTANO MKUU WA WAWEKEZAJI WA MFUKO WA HATIFUNGANI
SIKU YA JUMAMOSI, TAREHE 18 NOVEMBA 2023, KATIKA
UKUMBI WA MIKUTANO WA KIMATAIFA WA JULIUS NYERERE -

DAR ES SALAAM
MTIRIRIKO WA SHUGHULI
S/N |MUDA SHUGHULI WAHUSIKA
1. 06.30 - 08.00 Kuwasili kwa Wajumbe na Kujiorodhesha Wajumbe/Utawala
2. 08.00 - 08.10 Matangazo na Shughuli za Utawala MC/Utawala
3 08.10 - 08.15 Kuthibitisha Akidi na Kufungua Mkutano Mwenyekiti wa Bodi
4. 08.15-8.30 Utambulisho (Wakurugenzi, Menejimenti na Watoa | Mkurugenzi Mtendaji
Huduma wa Mfuko)
5 08.30 - 8.40 Kupitia Muhtasari Kutoka Kwenye Mkutano wa Tatu | Wote
6. 08.40 - 8.55 Taarifa ya Yatokanayo Kutoka Kwenye Mkutano wa | Mkurugenzi Mtendaji
Tatu
7. 08.55-9.25 Taarifa ya Mwenyekiti Mwenyekiti wa Bodi
8. 09.25-9.40 Kupokelewa kwa Taarifa ya Mwaka
1. Taarifa ya Mwangalizi wa Mfuko CRDB
2. Mkaguzi wa Hesabu KPMG
3. Taarifa ya Hesabu Mkurugenzi wa Fedha na
Mipango
9. 09.40- 10.10 Kupokea Taarifa ya Meneja Kuhusu Uwekezaji Mkurugenzi wa Uwekezaji
10. 10.10 - 10.30 Kipindi cha Maswali na Majibu Bodi/Menejimenti

1. 10.30 -10.45 Kufunga Mkutano Mwenyekiti Wa Bodi
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MUHTASARI WA MKUTANO WA TATU (3)
WA MWAKA WA MFUKO WA HATIFUNGANI
ULIOFANYIKA TAREHE 20 NOVEMBA 2022

(BOND

3. Bi. M. Mponda
4. Bi. M. Mtunguja

CRDB / Waangalizi wa Mfuko

CMSA / Mamlaka ya Masoko ya
Mitaji na Dhamana

5. Bi.V.Sanga

MENEJIMENTI NA WAFANYAKAZI WA
KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS

Mwakilishi wa Msajili wa Hazina

1. Bw.S. Migangala 8.  Bi.J. Swai

2. Bw. . Wahichinenda 9.  Bw. P. Ndunguru
3. Bi.J. Msofe 10.  Bi. V. Abuogo

4. Bi. P. Nchimbi 11.  Bw.F.Bwalya
5. Bw. S.Bujiku 12, Bw. B. John

6. Bw.R.Mwanga 13. Bw. W. Khijja

7. Bw. M. Kimario 14.  Bi. W. Malya

UTT AM.S KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA KIMATAIFA MFHI:IP
-~ WA JULIUS NYERERE JIJINI DAR ES SALAAM
WALIOHUDHURIA (Kiambatisho “A”)
BODI YA WAKURUGENZI 12 E'WASLi:ZI”:u 22 Ex i é‘:::jarika
1. Bw. Casmir S. Kyuki - Mwenyekiti wa Bodi 7. Bw.S. Rugaitia 34' Bw. | .Joseph
2. Dkt Judika L. King'ori - Mjumbe wa Bodi 13 el 35' 5 .R.Maruma
3. Bw. David E. Mwankenja - Mjumbe wa Bodi 19, Bw. J. Nyambo 36. Bv.v J Vasoud
4.  Bw.PaulA.Maganga - Mjumbe wa Bodi . ' o
) 20. Bi. W. Makumbati 37. Bi. E. Simon
5. Bw. Simon M. Migangala - Mkurugenzi Mtendaji
21.  Bi. V. Maheri 38.  Bw.A. Mushi
W-\Ailj\lli\lﬁﬁguwf?EllféllWAn At 22 : z T/la;a"j: 32 gx ;L:j::;ie
1. Dkt. F. Magambo - Mjumbe wa Kamati ya Bodi 2. BL.S. Kapuf 41' . .M Mashiku
2. Bw. L. Kakulu Mjumbe wa Kamati ya Bodi ' o
25. Bw.C. Josiah 42.  Bi.V. Mashindano
WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA 26.  Bw. M. Mchanjila 43 Bw.A Kandia
1. Bi. NeemaJ. Jones - Mjumbe wa Bodi 27.  Bw.J. Mwangomola 44, Bi L Malimiru
2. Bw. Daniel Olesumayan -  Mjumbe wa Kamati ya Bodi 28.  Bi. M. Minja 45 Bi H. Lashikoni
WAALIKWA 29.  Bi. J. Mlimbila 46.  Bi. D. Milenge
1. Bw. Good Bada KPMG/Wakaguzi wa Hesabu za 30. Bw. M. Balati 47.  Bi.J. Njovu
Mfuko 31.  Bw. H. Mnongane 48. Bi.T. Mpiluka
2. Bi. Florah Kishara - I\K/II]:c’ul\ll(I(?/Wakaguzi wa Hesabu za 49, BiV Yuda

WENYE VIPANDE NA TAARIFA YA AKIDI

Wajumbe wenye Vipande waliohudhuria walikuwa 646 ambao
majina yao yameambatanishwa kwenye Kumbukumbu
hizi kama Kiambatisho “A’. Mkurugenzi Mtendaji alitoa
taarifa kwamba idadi ya Vipande vilivyowakilishwa ni
437,593,436.129 katiyajumlaya Vipande 2,323,131,182.786
vya Mfuko. Taarifa ilitolewa kwamba idadi ya Vipande
vilivyowakilishwa ni asilimia 19 ya jumla ya Vipande vyote
vya Mfuko na hivyo Mkutano ungeweza kuanza kwa sababu
akidi inayohitajika kwenye Waraka wa Makubaliano (Deed of
Trust) ni asilimia 10.




3.2 Kuwezesha mahudhurio ya mikutano
DONDOO ZA MKUTANO kimtandao
e Wimwioishe llielezwa kuwa suala hilo limefanyiwa kazi na
2. Kuthibitisha Kumbukumbu za Mkutano Uliopita kuanzia mikutano ya mwaka 2022, wawekezaji
3. Yatokanayo na Kumbukumbu za Mkutano Uliopita wanaweza kuhudhuria kimtandao.
4.  Taarifa ya Mwenyekiti 4.0 TAARIFA YA MWENYEKITI
5. Taarifa ya Mwangalizi wa Mfuko 41 Mwenyekiti aliwasilisha taarifa ya Mfuko wa
6.  Taarifa ya Mkaguzi wa Mfuko I;gh;%r;gzanl kwa mwaka wa fedha ulioishia Juni
e R e LTS 42 Mwenyekiti alianza kwa kuwataarifu wawekezaji
8.  Taarifa ya Meneja wa Mfuko kuwa, kwa mujibu wa Sheria ya Mashirika
9. Kipindi cha Maswali na Majibu ya Umma, muhula wa utenda!l wa wajgmbe
wanne wa Bodi ya wakurugenzi ambao ni Bw.
10.  Kufunga Mkutano Juma Muhimbi, Dkt. Suleiman Mohamed, Bw.
Ramadhani Hamisi na Bw. Francis Chachah
UFUNGUZI WA MKUTANO ulifikia ukomo tarehe 14 Aprii 2022. Mwenyexiti
Mwenyekiti alifungua mkutano saa 2.30 asubuhi kwa aliwashukuru - wajumbe hao kwa kumaliza
kuwakaribisha wajumbe wa Bodi ya wakurugenzi wa kampuni vizuri na kwa kazi nzuri ya kujenga UTT
ya uwekezajiya UTT AMIS, Wawekezaji na Wageni waalikwa AMIS katika kipindi chote walichohudumu.
T T Pia allwaklumbusha" kuwa kama ahvyosemg
Mkurugenzi Mtendaji wa UTT AMIS  wakati
1.0 UTAMBULISHO NA MAELEZO YA AWALI wa utampullsho, WaZ|lr| wa Fedha na Mlpango
' } _ ) Mheshimiwa Dkt Mwigulu Nchemba, alifanya
Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya uwekezaji ya uteuzi wa Wajumbe wapya wanne wa Bodi
UTT AMIS aliwatambulisha Wajumbe wa Bodi ya ya Wakurugenzi ya UTT AMIS. Mwenyekiti
Wakurugenzi ya Kampuni hiyo, Mwakilishi wa Msajil alimshukuru Mheshimiwa Waziri kwa kufanya
wa Hazina, na Menejimenti ya Kampuni ya UTTAMIS. uteuzi huo lakini pia kuwapongeza wajumbe
Vilevile aliwatambulisha wawakilishi wa Benki ya CRDB wapya walioteuliwa. Pia alielezea matumaini
ambayo ni Mwangalizi wa Mfuko, Kampuni ya KPMG yake kuwa yeye na wajumbe wenzake wa Bodi
ambayo inatoa Huduma za Ukaguzi wa Hesabu za ya Wakurugenzi watashirikiana kuendeleza
Mfuko, pamoja na Wageni wengine waalikwa. mafanikio ya UTT AMIS ili kukidhi matarajio ya
kezaji na Serikali kwa ujumla.
2.0 KUTHIBITISHA MUHTASARI WA Gy e el aLima
KUMBUKUMBU ZA MKUTANO ULIOPITA 4.3 Taarifa ya Mwenyekiti ilieleza kwamba katika
Baad kupitia  kif K if IEas kipindi cha mwaka ulioishia Juni 30, 2022,
aaka {)ak UF;I a II\;'Egtu wa '.ﬁn%u Tuf as’.i” utendaji wa mfuko ulikuwa mzuri. Faida kwa
‘tNa hun; ; um bu 2321 5\/"‘?‘0 \éva p'l @) Il'“'?' ahnyl a wawekezaji ilikuwa kubwa ikilinganishwa na
kareth?b't' hlserlzl a c ,b ijumbewoelwalpllvlli ? na Kigezo Linganifu.(Performance Benchmark).
o fisha Kuwa Kumbukumbu fasmi za AKutano Faida kwa mwaka iikuwa asiimia 14.9
uo. ililinganishwa na asilimia 9.3 ya Kigezo Linganifu.
3.0 YATOKANAYO NA MUHTASARI WA Kati.ka kipindi cha myvaka wa fedha_llunaoishia
MKUTANO ULIOPOITA Juni 2022, thamani ya mfuko iliongezeka
i . . kutoka shilingi billioni 94.5 iliyofikiwa tarehe 30
3.1 Vitambulisho vya Wawekezaji Juni 2021 hadi Shilingi billioni 219.8 tarehe 30
lielezwa kwamba suala la vitambulisho Juni 2022. Ongezeko hili la thamani ya Mfuko
vya wawekezaji limekwisha kufanyiwa kazi. linatokana na imani ya wawekezaji pamoja na
Wawekezaji wanaweza kupata vitambulisho kueleweka kwa elimu inayotolewa kuhusu faida
kwa kujaza fomu maalumu na kuzifikisha katika za mifuko ya uwekezaji wa pamoja.
ofisi za UTT AMIS. Fomu hizo za vitambulisho 44 llielezwa kwamba pamoja na changanoto
zinapatikana makao makuu ya ofisi za UTT mbalimbali ambazo Dunia inakabiliana nazo,
AMIS, matawi ya mikoani ya ofisi za UTT AMIS uchumi wa Tanzania uliendelea kufanya vizuri
na kwenye tovuti ya UTT AMIS. na kuhimii mtikisiko hasa uliosababishwa na
matatizo ya vita kati ya Urusi na Ukraine. Pia
alieleza kuwa kwa mujibu wa machapisho ya
Ofisi ya Takwimu, Pato la Taifa (Gross Domestic
Product) lilikua kwa asilimia 5.4 katika kipindi




cha robo mwaka kilichoishia tarehe 31 Machi,
2022 na asilimia 4.8 kwa robo mwaka iliyoishia
tarehe 30 Juni, 2022 ikilinganishwa na asilimia
4.9 na asilimia 4.3 za robo ya tatu na ya nne
za mwaka wa Fedha 2020/2021. Kwa upande
wa mfumko wa bei, taarifa ilionyesha kuwa
kiwango ilikuwa asilimia nne nukta moja (4.1%)
ikilinganishwa na wastani wa asilimia 9.4 katika
nchi za Afrika Mashariki, na wastani wa asilimia
10.1 kwa nchi za ukanda wa SADC ukiondoa
nchi ya Zimbabwe. llielezwa kuwa, ndani ya
kipindi cha mwaka mmoja uliopita viwango vya
riba katika soko vilishuka, kwa lengo kubwa
la kuongeza ukwasi kwenye Sekta Binafsi na
kukuza shughuli za kiuchumi nchini. Vile vile
kutokana na takwimu za Benki Kuu kupitia
jarida la uchumi kwa kipindi cha robo mwaka
kilichoishia tarehe 30 Juni, 2022 thamani ya
shilingi ya Tanzania iliendelea kuwa imara
ambapo kiwango cha kubadilisha dola moja ya
Marekani kiliongezeka kwa asilimia 0.2 wakati
kwa shilingi ya Uganda viwango vilishuka kwa
asilimia 5.3 na kwa Shilingi ya Kenya, viwango
vilishuka kwa asilimia 8.3.

asilimia 50.0 kwa mwaka uliotangulia. Hii ni kwa
mara ya kwanza tangu kuanzishwa kwa UTT
AMIS na mifuko yake kushuhudia ongezeko
kubwa kama hili ndani ya kipindi cha mwaka
mmoja. Ongezeko hili, limeenda sambamba na
ongezeko la idadi ya wawekezaji 29,832 sawa
na asilimia 17.0 ya wawekezaji waliokuwepo
katika mwaka wa fedha uliotangulia. Faida kwa
Mfuko wa Hatifungani kwa mwaka unaoishia
Juni 2022 ilikuwa asilimia 14.9.

Mwenyekiti alizidi kueleza kuwa UTT AMIS
inaendelea na utekelezaji wa Mpango mkakati
wake wa miaka mitano unaoishia Juni 2024.
Katika Mpango Mkakati huo, Taasisi imejikita
kwenye matumizi ya teknolojia katika utoaji
wa huduma kwa wawekezaji kwa njia ya
mitandao. Katika miaka mitatu iliyopita Kampuni
ya UTT AMIS ilizindua utoaji wa huduma kwa
wawekezaji kwa kutumia simu za kiganjani
na inaendelea na kuunganisha wa mifumo
ya kibenki na mifumo ya UTT AMIS. Lengo
kuu la kuunganisha mifumo hii ni kuongeza
ufanisi kwa kupunguza mlolongo wa hatua za
uchakataji wa miamala inayofanywa kwa njia

45  Kwa upande wa soko la hisa, katika mwaka wa za kibenki. Kufuatia kuunganishwa kwa mifumo
Fedha ulioishia tarehe 30 Juni, 2022 Fahirisi ya UTT AMIS na benki ya CRDB ambao pia ni
imeonyesha kuwa na ongezeko la asilimia waangalizi wa Mifuko, Kampuni ya UTT AMIS
7.5 kutoka 3653.0 tarehe 30 Juni 2021 hadi imesaini makubaliano ya kuunganishwa na
3928.5 tarehe 30 Juni 2022 ikilinganishwa na mifumo ya benki za NMB, NBC, Exim, Stanbic
ongezeko la asilimia 4.8 kwa mwaka ulioishia na Absa na miradi hii ipo katika hatua mbalimbali
tarehe 30 Juni 2021. Hii inamaanisha kuwa, za utekelezaiji.
katika kipindi cha mwaka ulioishia Juni 2022, 48  Mwenyekiti, kwa niaba ya Wajumbe wa Bodi
921 2 higa ziIipar_1da Za) ikiIinganishyva jna . ya Wakuruéenzi, alitoa shukrani zake za dhati
mVYaka Uigingal, K upanda KAgDe! hlzq kwa wadau wote wanaoshirikiana na Kampuni
kul!tokana na utendaji mzuri kwa makgmpunl ya Uwekezaji ya UTT AMIS. Shukrani za
jelljoordeshwagiav G G0 il _H|sa. & pekee zilitolewa kwa mwanahisa wa UTT AMIS
DEIY 58 Sq[aam, na kuonggzeka AE Imani ya ambaye ni serikali kupitia Wizara ya fedha na
wawekezaji wa ndani na nje na uboreshaji wa Mipango, Ofisi ya Msajili wa Hazina, Mamlaka
mazingira ya uwekezaji hapa nchini. Shukrani ya Maso’ko ya Mitaji na Dhamana Mwangalizi
A kwg REIE T \lJarnuhuri ya _Muungano wa Mfuko, Soko la Hisa la Dar es: Salaam na
wa Tanzama,_ Mhesh|m|wa Safa S madalali wake, Wawekezaji, na wafanyakazi wa
Hassan na Serikali kwa ujumla kwa kuweka sera UTT AMIS
na mazingira mazuri ya kufanya biashara lakini '
pia kwa kuweza kudhibiti athari zilizotokana na 5.0 TAARIFA YA MWANGALIZI WA MFUKO
janga la UVIKO -19 na kuyumba kwa mfumo wa o ,
shughuli za kibiashara ulimwenguni. 51 Mwakilishi wa Benki ya CRDB ambaye

ni Mwangalizi wa Mfuko wa Hatifungani,

kwamba, kwa kipindi kinachoishia tarehe 30
Juni 2022 viashiria vya kiuchumi vinaonyesha
kwamba Kampuni ya UTT AMIS pamoja na
mifuko inayoisimamia iliendelea kufanya vizuri.
Thamani ya Mifuko iliongezeka kutoka Shilingi
bilioni 612.8 tarehe 30 June 2021 hadi kufikia
Shilingi bilioni 996.5 tarehe 30 Juni 2022.
Ongezeko hilo ni sawa na asilimia 62.6 ambapo
ni sawa na Shilingi bilioni 383.7 ikilinganishwa
na ongezeko la Shilingi bilioni 206.8 sawa na

lao ni kusimamia na kuhakikisha kwamba
utendaji wa Meneja wa Mfuko unazingatia
Waraka wa Makubaliano ili kuhakikisha maslahi
bora kwa wawekezaji.

Mwakilishi huyo alieleza kuwa katika utekelezaji
wa kazi yao kama Mwangalizi wa Mfuko wana
majukumu mbalimbali yakiwemo uangalizi wa
mali za Mfuko, kuhakikisha Meneja wa Mfuko
anatumia njia au mbinu sahihi katika kukokotoa
mahesabu ya thamani ya Mfuko sambamba na



Waraka wa Makubaliano, na pia kuhakikisha
viwango vya uwekezaji vinazingatiwa na
kusaidiana na meneja wa mfuko katika kuwafikia
wateja pamoja na kuwasaidia kuuza vipande
vyao.

Mwakilishi wa Benki ya CRDB alisema kuwa
katika kipindi cha mwaka wa fedha kilichoanza
tarehe 01.07.2021 mpaka 30.06.2022.
Benki ya CRDB kama Mwangalizi wa Mfuko
wa Hatifungani imeendeleza uangalizi wa
mwenendo wa shughuli za Meneja wa Mfuko,
utekelezaji wake na kuangalia changamoto
kwenye uwekezaji.

Mwakilishi wa Benki ya CRDB alihitimisha kwa
kuwathibitishia Wawekezaji wa Mfuko kwamba
shughuli za uwekezaji kwenye Mfuko wa
Hatifungani na kwa wajibu wa Meneja wa Mfuko

tarehe 30 Juni 2022 yalitolewa kwenye taarifa
ya tarehe 27 Oktoba, 2022. Taarifa kamili ya
ukaguzi kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe
30 Juni 2022 inajumuisha mambo mengine
muhimu juu ya ukaguzi wa hesabu za mfuko.

Mwakilishi huyo alihitimisha taarifa yake kwa
kueleza kuwa majukumu yao kama wakaguzi
wa hesabu za mfuko ni kutoa maoni kama
muhtasari wa hesabu za Mfuko unaendana na
taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha
na kwa mujibu wa taratibu zao za ukaguzi,
ambao ulifanywa kwa mujibu wa viwango vya
kimataifa vya ukaguzi (International Standards
on Auditing —ISA) 810 (kama ilivyorekebishwa),
“Kazi za kuripoti juu ya Muhtasari wa taarifa za
kifedha”.

7.0 TAARIFA YA MWAKA KUHUSU HESABU

vimeendeshwa na kutekelezwa kulingana ZA MFUKO WA HATIFUNGANI
na vipengele vya Waraka wa Makubaliano . .
na kwamba maslahi ya wenyevipande ndani 7.1 Mkurugenzi wa Huduma za Kampuni ya

ya Mfuko wa Hatifungani yanalindwa na
kuzingatiwa ipasavyo, na Meneja ameendesha
Mfuko kulingana na Waraka wa Makubaliano.

Uwekezaji ya UTT AMIS aliwasilisha Taarifa ya
Hesabu za Mfuko katika kipindi cha mwaka wa
fedha 2021/2022 ulioishia tarehe 30 Juni, 2022.

7.2 Katka Taarifa hiyo, alieleza kuwa Taarifa
6.0 mﬁgfﬁmAMméﬁngﬁé’um WA ligawanyika katika sehemu kuu nne, ambazo
HATIEUNGANI ni Taarifa ya Mapato na Matumizi (income
statement), Taarifa ya Urari wa Hesabu za
6.1 Mwakilishi kutoka Shirika la Wahasibu la KPMG Mfuko (Financial Position), Taarifa ya Mabadiliko
ambao ni Wakaguzi wa Mfuko aliwasilisha ya Thamani ya Mfuko (Statement of Changes
muhtasari wa taarifa kuhusu ukaguzi wa Hesabu in Net Assets Attributable to Unit Holders) na
za Mfuko kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, Taarifa ya Mtiririko wa Fedha (Statement of

2022. Alieleza kuwa taarifa ya Hesabu za Mfuko Cash Flows).
AIZEESIEITE TR (R0 o uE - B e 7.3  Kwa upande wa Mapato na Matumizi, Taarifa

Matumizi, taarifa ya Urari wa Hesabu za Mfuko,
taarifa ya Mabadiliko ya Thamani ya Mfuko na
taarifa ya Mtiririko wa Fedha umetayarishwa
kutoka katika taarifa kamili ya ukaguzi ya
Mfuko wa Hatifungani kwa kipindi cha mwaka
unaoishia tarehe 30 Juni 2022.

Mwakilishi huyo alieleza kuwa Muhtasari wa
taarifa ya hesabu za fedha hauoneshi taarifa
zote kwa mujibu wa viwango vya kimataifa
vya utoaji wa taarifa za kifedha (International
Financial Reporting Standards (IFRS)). Taarifa
ya wakaguzi iliendelea kusema kwamba
Muhtasari huo wa hesabu za kifedha siyo
mbadala wa taarifa kamili ya hesabu za kifedha
iliyokaguliwa. Pia iliclezwa kwamba Muhtasari
wa hesabu za kifedha pamoja na taarifa kamili
ya hesabu zilizokaguliwa haijumuishi matukio au
miamala baada ya tarehe za taarifa ya hesabu
za fedha zilizokaguliwa.

Pia mwakilishi huyo alieleza kwamba maoni ya
ukaguzi (audit opinion) yasiyokuwa na kasoro
juu ya taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za
fedha za Mfuko kwa mwaka wa fedha ulioishia

lieleza kuwa katika kipindi cha mwaka
ulicishia 30 Juni, 2022, jumla ya Mapato ya
Mfuko yalikuwa Shilingi 27,166,640,000 /=
ikilinganishwa na Shilingi 11,411,709,000/=
kwa mwaka 2021. Mapato haya yanatokana na
weledi wa meneja wa mfuko katika kuwekeza
kwenye hati fungani za serikali. Pia ilielezwa
kuwa jumla ya gharama za uendeshaji kwa
mwaka ulioishia 30 Juni, 2022 ilikuwa Shilingi
4,318,978,000/= ikilinganishwa na Shilingi
1,671,175,000/= zilizotumika mwaka 2021,
hivyo kufanya Mapato baada ya kutoa gharama
za uendeshaji na kabla ya kodi kuwa Shilingi
22,847,662,000/= ikilinganishwa na Shilingi
9,740,534,000/= kwa mwaka linganishi wa
2021. Aidha Mfuko umeweza kulipa Gawio kwa
wawekezaji kiasi cha Shilingi 16,577,941,000 /=
kwa mwaka ulioishia Juni 2022 ikilinganishwa na
kiasi cha Shilingi 7,435,096,000/= kwa mwaka
linganishi ulioishia Juni 2021. Kodi iliyotozwa
na Serikali ilikuwa Shilingi 165,468,000/= kwa
mwaka ulioishia Juni 2022 ikilinganishwa na
Kiasi cha Shilingi 30,632,000/= kwa mwaka
ulioishia Juni 2021 . Hivyo, Mfuko ulibaki na



faida halisi (baada ya Kodi na Matumizi) ya tarehe Juni 2022 ikilinganishwa na ongezeko
Shilingi 6,104,253,000/= kwa mwaka ulioishia la Shilingi  8,016,565,000 /= kwa mwaka
tarehe 30 Juni, 2022 ikilinganishwa na shilingi ulioishia tarehe 30 Juni 2021. Aidha mfuko
2,274,806,000/=zilizopatikana kwa mwaka wa ulikuwa na Akiba ya fedha kiasi cha Shilingi
fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2021. 9,273,643,000/= mwanzoni mwa mwaka 2022
74  Kwa upande wa Urari wa Hesabu za Mfuko, ikiIinganish\lNalna shi!ingi 1’257.’078’000/= A
lielezwa kuwa Rasiimali za Mfuko zilikuwa UG Ul il A2l IV LUEECE
Shilingi  222,028,416,000/= mnamo tarehe Mfuko kubaki n:isallo la fedha tggllmu la Shilingi
30 Juni, 2022, ikiinganishwa na Shiling 2GRS 2 el & WIOEE (20810 o
94.774.899,000/= mnamo 30 Juni 2021. Dhima Juni 2022 |k|||n_gan|§hwa'na salio la Shilingi
za Mfuko zilkuwa Shillingi 3,337,419,000/= 9,273,643,000/= mwishoni mwa mwaka 2021.
mnamo tarehe 30 Juni, 2022 ikilinganishwa na
Shilingi 2,022,917,000/= mnamo tarehe 30 Juni 8.0 '&i\]ﬁ\_lfﬂls:{\j YJI‘\\NI\IIEIIEEE}{{I\I WA MFUKO
2021. Kutokana na taarifa hiyo thamani halisi
ya Mfuko mpaka tarehe 30 Juni, 2022 ilikuwa 8.1  Mkurugenzi wa Uwekezaji wo Kampuni ya
Shilingi 218,690,997,000/= ikilinganishwa na Uwekezaji ya UTT AMIS  aliwasilisha Taarifa
Shilingi 92,751,982,000/= tarehe 30 Juni 2021. ya Meneja kuhusu uwekezaji katika kipindi cha
75 Kaka Taarifa ya Mabadiiko ya thaman mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni, 2022.
ya Mfuko ilielezwa kuwa thamani ya mfuko 8.2 Taarifa ilieleza kuwa, Mfuko wa Hatifungani
mwanzoni mwa mwaka, yaani Julai 1, 2022, ulianzishwa mwezi septemba 2019 na hutoa
ilikuwa shilingi 98,856,235,000/=.ikilinganishwa fursa kwa wawekezaji kupata gawio. Mwekazaji
na shilingi 41,904,469,000/= ya mwaka ulioishia huchagua mojawapo kati ya aina tatu za
30 Juni 2021. Ongezeko kutokana na faida uwekezaji (a) Gawio la kila mwezi (b) Gawio la
ya Mfuko ilkuwa Shillingi 6,104,253,000/= kila nusu mwaka na (c) Kukuza mtaji. Ukubwa
kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2022 wa mfuko hadi kufikia tarehe 30 Juni 2022
ikilinganishwa na  Shilingi 2,274,806,000/= ulikuwa shilingi bilioni 219.8 ikilinganishwa na
kwa mwaka linganishi ulioishia Juni 2021, kwa kiasi cha shilingi bilioni 94.5 kwa mwaka ulioishia
upande wa miamala ya wenyevipande, Mfuko tarehe 30 Juni 2021. Hivyo basi, ongezeko la
ulifanya mauzo ya vipande (sale of units) vya ukubwa wa mfuko lilikuwa ni takribani kiasi cha
shilingi  164,963,743,000 ukilinganisha na shilingi billion 125.3.
mauzo ya vipande vya mwaka 2021 ambayo 8.3  Taarifa hiyo iliainisha mgawanyo wa uwekezaji
yalikuwa ni shilingi 63,587,455,000 wakat wa Mfuko wa Hatifungani ambapo ilieleza kuwa
ununuzi wa vipande (Repurchase) ulikuwa Kampuni ya Uwekezaji ya UTT AMIS ilitumia
silingi 45,128,981,000 ukilinganisha na mwaka uzoefu na weledi katika kufikia mgawanyo wa
wa fedha 2021 ambapo ununuzi wa vipande rasilimali kwenye uwekezaji wake wenye kuleta
ulikuwa shilingi 12,739,642,000. Hivyo Thamani tija huku ikizingatia sera na miongozo mbalimbali
halisi ya Mfuko tarehe 30 Juni 2022 ilikuwa inayotumiwa katika uwekezaji. Taarifa ilieleza
sliling) Z1eiecl Sriliy= DImgamEe e kwamba hadi kufikia tarehe 30 Juni 2022
Shilingi 92,751,982,000/= tarehe 30 Juni 2021. mgawanyo wa rasilimali za Mfuko ilikuwa kama
76  Kwa upande wa Taarifa ya Mtirirko wa Fedha, ifuatavyo: asilimia 88.1 ziliwekezwa kwenye
ilielezwa kuwa fedha halisi iliyotokana na dhamana za serikali za muda mrefu, asilimia
shughuli za uendeshaiji kabla ya marekebisho ya 11.7 ziliwekezwa katika Amana za mabenki za
mtaji kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2022, muda maalumu na asilimia 0.2 katika amana
ilikuwa Shilingi 6,104,253,000/= ikilinganishwa na benki za muda mfupi.Taarifa hiyo pia ilisema
na Shilingi 2,274,806,000/= kwa mwaka ulioishia kuwa faida katika mfuko huu ilikuwa 14.9% kwa
tarehe 30 Juni2021.Aidhafedha halisiiliyotumika mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2022
kwenye shughuli za Uendeshaji baada ya ikilinganishwa na 15.7% iliyonakiriwa mwaka
marekebisho ya mtaji na kodi ya Serikali ilikuwa 2021. Mfuko wa hati fungani umeendelea kulipa
Shilingi  111,219,193,000/= ikilinganishwa gawio la shilingi 1.0 kila mwezi sawa na shilingi
na kiasi cha Shilingi 35,871,836,000/= kwa 12.0 kwa muda wa mwaka mmoja.
mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2021. Fedha/ 84 Taarifa iliendelea kueleza kwamba ni muhimu
amana halisi kutoka kwenye vipande ilikuwa kufahamu kwamba Mfuko wa Hatifungani
Shilingi 104,352,581,000/= kwa mwaka ulioishia unaruhusu wawekezaji wake kuuza vipande
targhe .30 Juni 2022 |k|||nga.r'1|shwa. na kiasi cha vyao wakati wowote hivyo kumpa fursa ya
Shl'lngl 43,888,401,000/= zilizopatikana mwaka kupata fedha pindi anapozihitaji.  Faida ya
2021. Hivyo kufanya upungufu wa fedha kwa Mfuko inatolewa sawa kwa wawekezaji wote
Shilingi 6,866,612,000/= kwa mwaka ulioishia




ikijlumuisha wawekezaji wa kipato kidogo, wa
kipato cha kati na wale wenye kipato kikubwa.

llielezwa pia kwamba mwenendo wa uchumi
wa Tanzania umekuwa stahimilivu na ukuaji
wa kasi hali ambayo imepelekea Benki ya
Dunia kuiingiza Tanzania kwenye orodha ya
nchi zenye uchumi wa kati. Kwa mujibu wa
Benki kuu ya Tanzania (BOT), mwaka 2021
uchumi ulikua kwa asilimia 4.9, ukilinganisha

mwaka 2021. Kwa kipindi cha mwaka mmoja
hali ya ushiriki wa wawekezaji kwenye dhamana
za serikali za muda mrefu ilikuwa kubwa
ikilinganishwa na ushiriki kwenye dhamana
serikali za muda mfupi. Ongezeko hilo la ushiriki
liliongezeka kutoka asilimia 7.8, mwezi Julai
2021 hadi asilimia 14.6 mwezi Mei 2022 huku
sababu kuu ikiwa ni kuongezeka kwa elimu ya
Uwekezaji hususani eneo hilo.

na kiwango cha asilimia 4.8 mwaka 2020. Hata 8.8  Taarifa ya Meneja ilieleza ya kuwa viwango vya
hivyo, mategemeo ya ukuaji wa uchumi kwa riba katika Dhamana za Serikali za muda mfupi
mwaka 2022 ni asilimia 5.2 au zaidi kutokana zilipungua kutoka wastaniwa asilimia 3.6 mwezi
na hali iliyopo hususani katika Uwekezaji Juni 2021 hadi kufikia asilimia 3.0% mwezi Juni
kwenye huduma za kijamii, sera na kupungua 2022. Kwa ujumla mabadiliko ya viwango vya
kwa athari za UVIKO-19. Aidha, hali imara na riba jumuishi katika benki za Biashara ni asilimia
stahimilivu juu ya mwenendo wa uchumi nchini 16.2 kwa mwaka ulicishia tarehe 30 Juni 2022,
ni Muhimu kwa mifuko ya Uwekezaji wa pamoja ikilinganishwa na asilimia 16.6 kwa mwaka
inayosimamiwa na UTT AMIS na maeneo ulioishia tarehe 30 Juni 2021. llielezwa kuwa,
mengine ya Uwekezaji nchini. Pamoja na hayo, Uwekezaji kwenye amana za benki kwa muda
uchumi imara husaidia kutunza na kuimarisha wa mwaka mmoja zilitoa faida ya asilimia 8.0
thamani ya Uwekezaji na huvutia wawekezaji kwa mwaka ulioishia Juni 2022 ikilinganishwa
wa ndani na nje ya nchi. na asilimia 8.6 mwaka ulioishia Juni 2021. Hata
8.6  Kwa upande wa sekta ya benki, kwa kipindi cha hivyo_, prendo vya hif_adhi ya Elilee kisherig vya
mwaka kilichoishia tarehe 30 Juni 2022, utendaj By KUIU k.‘ga bir.‘k.' 2 Béaslharlf i
kwa sekta ya benki nchini umeendelea kuwa punguzo fa fiba hehini vilendelea Kuwa asilimia
imara kwani jumla ya rasilimali ziliongezeka S0 U D01 ) il
kwa shilingi trilioni 6.0 (15.1%) kutoka shilingi 8.9 Taarifa ya meneja ilieleza kwamba katika kipindi
trilioni 39.7 mwaka 2021 hadi shilingi trilioni 45.7 cha mwaka mmoja kilichoishia mwezi Juni 2022,
mwaka 2022. Jumla ya amana kwenye benki viwango vya kubadilisha fedha kati ya Shilingi ya
iliongezeka kwa shilingi trilioni 2.7 (asilimia 10.0) Tanzania na fedha za kigeni vimeendelea kuwa
hadi kufikia shilingi trilioni 29.6 kutoka shilingi stahimilivu. Thamani ya Shilingi kwa Dola moja
shilingi 26.9. Kwa kipindi cha mwaka mmoja ya Marekani ilikuwa imara na ya kuridhisha,
ulioishia 30 Juni 2022, Benki Kuu ya Tanzania ingawa iliongezeka kwa asilimia 0.2 kutoka
kwa niaba ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano Shilingi 2,310.4 Juni 2021 hadi Shilingi 2,315.7
wa Tanzania, ilipunguza kiasi cha Dhamana za Juni 2022. llielezwa pia kwamba uimara wa
Serikali za muda mfupi sokoni ikilinganishwa viwango vya kubadilisha fedha ni muhimu kwa
na mwaka ulioshia Juni 2021. Kiasi hicho cha mifuko ya uwekezaji wa pamoja na Serikali kwa
dhamana kilipunguzwa kwa takribani  Shilingi ujumla kwa sababu inasaidia kutunza thamani
trilioni 0.3 kutoka Shilingi trilioni 2.2 hadi Shilingi ya rasimali ambazo uwekezaji wake upo katika
trilioni 1.9. Taarifa ilieleza kwamba uhitaji wa Shilingi za Tanzania na kuvutia wawekezaji
Dhamana za Serikali za muda mfupi uliongezeka kutoka ndani na nje ya Tanzania.
kwa 26.0% (TZS 0.6 trilioni) hadi kufikia shilingi 810 lielezwa kuwa, kwa muda wa mwaka mmoja

trilioni 2.9 kutoka trilioni 2.3 mwaka ulioishia
Juni 2021. Aidha, kiasi kilichochukuliwa baada
ya mnada kilipungua kwa 6.6 % kutoka shilingi
trilioni 1.5 hadi shilingi trilioni 1.6 Juni 2022.

Taarifa ya meneja ilieleza kiasi cha Dhamana
za Serikali za muda mrefu kwenye soko la
awali ni shilingi trilioni 3.3 ikilinganishwa na
shilingi trilioni 3.0 mwaka uliopita. Kiwango cha
ushiriki kwenye minada hiyo kiliongeza hadi
shilingi trilioni 6.4 (asilimia 33.3) ikilinganishwa
na shilingi trilioni 4.8 mwaka uliopita. Aidha,
kiwango kilichokubaliwa na Benki kuu ya
Tanzania baada ya mnada kilipunguzwa kwa
shilingi trilioni 0.3 (asilimia 10.0) hadi shilingi
trilioni 2.7 kikilinganishwa na shilingi trilioni 3.0

ulioishia mwezi Juni 2022 kumekuwa na viashiria
chanya katika miamala na shughuli kwenye
soko la mitaji na dhamana. Kwa mwezi Februari
2022 soko lilianzisha Hatifungani ya benki ya
NMB toleo la nne (4) yenye ukomo wa miaka
mitatu (3) na faida ya asilimia 8.5. Hatifungani
hiyo ilifanikiwa kupata ushiriki mkubwa mara
mbili zaidi ya kiwango cha fedha kilichotarajiwa.
Kwa upande wa dhamana za serikali za muda
mrefu, kuanzia mwezi Novemba 2021 Benki
Kuu ilianzisha utaratibu wa kutoa Uwekezaji
kwa mara ya pili (re-issue) kupitia soko la awali.
Vilivile, mwezi Aprili 2022 Benki kuu ilipunguza
viwango vya riba/faida kwenye dhamana.
Kuwepo kwa ongezeko la ushiriki na miamala



sokoni kunatoa viashiria na matarajio chanya
kwa wawekezaji wa ndani na nje ya nchi na
uchumi kwa ujumla.

Taarifa ilicleza kiwango cha ushiriki kwenye
eneo la hatifungani za serikali na binafsi
kimeongezeka ingawa viwango vya faida
vimepungua ikilinganishwa na mwaka ulioishia.
llielezwa mauzo ya dhamana za serikali za
muda mrefu yaliongezeka kwa shilingi trilioni 1.0
(asilimia 45.4) kutoka shilingi trilioni 2.2 mwaka
uliopita (Juni 2021) hadi shilingi trilioni 3.2. Kwa
kipindi hicho taarifa ilieleza thamani jumuishi ya
mauzo kwa upande wa hatifungani za kampuni
binafsi zilipungua hadi shilingi bilioni 0.8
ikilingamishwa na shilingi bilioni 1.7 Juni 2021.
llielezwa pia kwamba kwa mwaka ulioshia Juni
2022 kulikuwa na jumla ya kampuni mbili (2)
zilioorodheshwa katika Soko la Hisa la Dar
es Salaam zenye hatifungani za thamani ya
shilingi bilioni 104.8 ikilinganishwa na shilingi
bilioni 120.0 iliyonakiliwa Juni 2021. llielezwa
kuwa kiwango cha thamani kwa hatifungani za
kampuni binafsi kilipungua kwa asilimia 12.6
kutokana na kuiva kwa hatifungani ya benki
ya NMB (T3) na EXIM. Hatifungani zilizopo ni
za benki ya NMB (T4),na Taasisi ya Mikopo ya
nyumba kwa mabenki nchini (TMRC T1, T2 &
T3).

katika soko ili kuongeza mapato na faida kwa
wawekezaji lengo ikiwa ni kuvuka matarajio ya
wawekezaji kwa ajili ya maendeleo yao na Taifa
kwa ujumla.

9.0 MASWALI, MAONI NA MAJIBU
9.1 Maswali na Maoni ya Wawekezaji:

9.1.1 Mwekezaji alipongeza UTT AMIS kwa kazi nzuri
ya kuendesha mifuko ya uwekezaji wa pamoja
lakini pia mwekezaji huyo alitaka kujua sababu
za kutokuwa na mwakilishi kwenye bodi ya
wakurugenzi, na sababu za gawio kutoongezeka
wakati kuna ongezeko linaonekana kwenye
mtiririko wa fedha.

9.1.2 Mwekezaji alitoa pongezi kwa meneja wa Mfuko,
sambamba na pongezi hizo mwekezaji alitoa
mapendekezo kuwa; kwa kuwa gawio limekuwa
likitoka tarehe 8 kila mwezi, mwekezaji huyo
alishauri kuwa ikiwa kuna sikukuu kwa mwezi
husika taasisi ya UTT AMIS itoe gawio mapema
ili kutoathiri wawekezaji kwa kupata gawio kwa
kuchelewa.

9.1.3 Mwekezaji , alipongeza uongozi wa UTT AMIS
kwa ujumla na alitoa pongezi pia kwa taasisi
juu ya Taarifa za ukaguzi kuwa ziko vizuri, lakini
pia aliomba kama kuna uwezekano Taarifa
hizo ziandaliwe kwenye mfumo rahisi ambao

8.11 Meneja alitoa taarifa kuhusu hali ya mauzo ; [
na shughuli kwenye soko la hisa. Kiasi cha utalele\'/v'eka kwa \(vgwekezajl kwa urahisi ziadi
mauzo kilipugua kwa takribani shilingi bilioni kuliko ilivyo kwa hivi sasa.
405.30(asilimia 76.1) kutoka shilingi bilioni 531.9 9.1.4 Mwekezaji alipenda kupata ufafanuzi kutoka
hadi shilingi bilioni 126.6 tarehe 30 Juni 2022. UTT AMIS kama kuna mpango wa kuweka fursa
Vilevile, ukubwa wa mtaji wa soko ulipungua hii ya Uwekezaji wa fedha za kigeni (Forex
thamani kwa shilingi trilioni 0.9 (asilimia 5.4) hadi hususani Dola).
shilingi trilioni 15.6 kutoka shilingi trilioni 16.5.

Pia alibanisha kuwa kampuni zilizolipa gawio 9.1.5 Mwekezaiji alitoa pongezi kwa UTT AMIS lakini
kwa kipindi cha mwaka mmoja ni TCC (Tsh. pia alisikitishwa na suala la wawekezaji kuwa
800.0), TPCC ( Tsh.390.0), TBL(Tsh.255.0), wachache na wengi wao kuonekana ni wazee.
benk! SR IAB LR, DU (TSh'.1OO'6). na 9.1.6 Mwekezaji alitaka kujua tofauti iliyopo kati ya
ben.kl ya CRDB (Tshl. 36)'kwa kila hlga. Hivyo Hatifungani ya UTT AMIS na BOT

basi, kwa wawekezaji wa aina yote waliowekeza

kwenye kampuni tajwa walipata gawio sawa na 9.2 Majibu na Ufafanuzi kwa Maswali na Hoja
maelezo hapo juu. za wawekezaji

8.12 Taarifa iliendelea kueleza kuwa, hadi kufikia 9.2.1 Ufafanuzi ulitolewa kuwa UTT AMIS inawekeza
kipindi cha mwaka mmoja ulioshia tarehe 30 kwenye uwekezaji wa viwango vya kudumu vya
Juni 2022, jumla ya rasilimali kwenye mifuko ya riba na kwamba mfuko umeweza kulipa gawio
uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa na Taasisi la shilingi 1 kwa kipande kila mwezi sawa na
ya UTT AMIS imefikia shilingi bilioni 996.5 shilingi 12 kwa mwaka kwa wawekezaji wake,
kutoka Shlllngl bilioni 612.8. Aidha ,kwa klplndl hivyo mwekezaji mwenye Vipande 10 anapata
hicho hicho rasilimari ziliongezeka kwa asilimia shilingi kumi (10) kwa mwezi. Hata hivyo,
62.6 sawa na shilingi bilioni 383.7 ikilinganishwa kuhusiana na wawekezaji kuwa na mwakilishi
na ongezeko la shilingi bilioni 197.5 iliyonakiliwa kwenye bodi, ufafanuzi ulitolewa kuwa mwenye
mwaka wa 2021. jukumu la kuteua wajumbe na wawakilishi katika

8.13 Taarifa ya Meneja ilimalizia kwa kuwahakikishia bodi ni Waziri wa Fedha na siyo UTT AMIS.

wawekezaji kwenye Mfuko wa Hatifungani kuwa
UTTAMIS itaendelea kubuni na kuvumbua
fursa stahiki za uwekezaji kadri zinavyojitokeza

9.2.2 Ufafanuzi ulitolewa kuhusu tarehe za kutoa
gawio na kuwahakikishia wawekezaji kuwa
mapendekezo  yalitolewa kuhusiana na




sikukuu wakati wa gawio yatazingatiwa pale
yanapowezekana.

9.2.3 Pongezi na shukurani toka kwa wawekezaji
zilipokelewa na ufafanuzi wa suala la kuandaa
taarifa za fedha ulitolewa kuwa inafanyika
kulingana na viwango vinavyotakiwa, lakini
kutokana na mapendekezo ya wawekezaji juu
ya Taarifa kueleweka kwa wawekezaji kwa
urahisi yatafanyiwa kazi kwa kutoa Taarifa fupi
kama ilivyoombwa.

9.24  Kuhusu suala la uhamasishaji mwekezaji
alijiiwa kuwa. UTT AMIS itafanya juhudi
kuendelea na uhamasishaji lakini pia UTT AMIS
itabuni mbinu mpya za kuwafikia wawekezaji
wengi zaidi hasa vijana. Pia wawewekezaji
waliombwa kuwa mabalozi kwa jamii hasa
ndugu na familia ili ujumbe wa uwekezaji ufike
sehemu kubwa zaidi na kwa haraka.

9.2.5 Kuhusu tofauti kati ya hatifungani ya UTT AMIS
na BOT, majibu yalitolewa kuwa Hatifungani
ya UTT AMIS inampatia mwekezaji uhuru wa
kuweka na kutoa pesa zake pale anapohitaji
kufanya hivyo lakini ya BOT haina uhuru huo
mpaka pale hatifungani hiyo itakapoiva au kama
unahitaji kuuza hiyo hatifungani yako inabidi
kupitia kwa Brokers kitu ambacho kinaongeza
usumbufu na changamoto nyingi katika kufikia
malengo ya mwekezaji.

10.0 KUFUNGA MKUTANO

Kwa kuwa hakukuwa na masuala zaidi ya kujadili,
Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa Kampuni ya
Uwekezaji ya UTT AMIS aliwashukuru Wawekezaji
wote kwa kuhudhuria katika Mkutano huo. Pia
aliwahakikishia ya kuwa mawazo na mapendekezo
yaliyotolewa katika Mkutano yatazingatiwa na yale
yanayowezekana yatatekelezwa. Mwisho aliwatakia
heri ya sikukuu za Krismasi na Mwaka Mpya 2024.
Mkutano ulifungwa saa 12:30 mchana.

TAREHE




KIAMBATISHO “A”

ORODHA YA WAWEKEZAJI WA MFUKO WA HATIFUNGANI WALIOHUDHURIAKWENYE
MKUTANO WA TATU (3) WA MWAKA WA MFUKO ULIOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA
MWALIMU NYERERE, DAR ES SALAAM TAREHE 20 NOVEMBA 2022

KUANZIA SAA 2:30 ASUBUHI

AARON MKANGA MANASEH 33 | ANGELA COSMAS NALIMI
2 ABDALLAH MOHAMED MTIBORA 34 | ANGELA PHILIPO MWAIKAMBO
3 ABDALLAH SAID AMBARI 35 | ANGELINA JOHN MWANAYONGO
4 ABDUL MOHAMED ABDUL 3 | ANGELUS CONRAD MAKUA
5 ABDULRAHMAN ABUSHEIKH MDIMU 37 | ANIFASELEMANI MKINGA
6 ABETH MBALAKAI MEGIROO (Rep. Elizabeth 38 | ANNAALEX HAULE

Mbala 39 | ANNAISDORY SHIRIMA
! 0 G ET NN 40 | ANNAJONASAI MAPHOLE
8 ADAM KHALIFA MACHALILA TR, VESHACK KAGTA
9 ADAM WILFRED KISWAGA 7 ANNATHONAS WAVGURA
10 | ADVERA CLAVERA BEBWA 7 T ANNATHONMAS WAMEURA
11 | AGATHAPETER MTINDI 44 | ANNALILIAN DAVID PALLANGYO
12 | AGATHAPETER MTINDI 45 | ANNAMOLISIA KENAN CHENGULA
13 | AGNES LAWRANCE CHIBWANA 5 | ANNE FERBERT MAPUNDA
14 | AGNES NJELDASEFO MARO MOSHA I (BT BB PETER SIYOVELWA
15 | AGNESS ALATANGA MANGULA N B A0 KGN
16 | AHMADI YUSUFU MTOTA 9 | ARAFAJAVADINTENEA
17 |ALBERTERNEST SWA 50 | ASHAATHUMANI MZIGE
18 | ALBERT OSWARD MAKWAYA T ASHAAMIS] SALON
19 | ALISON RICHARD MUTEMBEI 57 AT ANASIATABU MASSINDE
20 | ALLAN RODERICK MAMUYA 55 T AUDA PONELAKILAGIA
21 | ALLYHASSAN NAMANGAYA 54 | AUGUST BENEDICT KOWERO
22 | ALLYHASSAN NAMANGAYA 55 | AUGUSTINO JONAS MWOGOSI
23 | ALPHONCE IGNAS MUSIBA 56 | AURELIA CHRISTOPHER BAMANYISA
24 | AMANIMATUTU MAHUNDA 57 | AURELIA HIPOLITE MUSHI
25 | AMBOKILE AMANI MWAKAJE 58 | AYUBU MELKZEDECK MASAKI
26 | AMINAJUMAMSANGI 59 | BAKARI OTHMANI HASSANI
27 | AMINANASSORO KISENGE 60 | BARAKA JOHN MWASAMWILE
28 | AMINAYUSUPH GODA 61 | BARIKIRODEN KABEREGE
29 | AMULIKE ANYAWILE MAHENGE 57 BARTON FAVIS MIVASAVENGO
30 | ANDREW SAMWEL KALAMAGE 5 SATS A BN KRARG
31 | ANESE PETER TERRY 64 | BEATHER SENGEREMA KISHUSHU




S/INO JINA LA MWEKEZAJI 103 CHRISTOPHER MGUSI NYARUBAMBA

BENEDICT GABRIEL MPONZI 104 CLARICEEVETHA KENAN CHENGULA
66 BENSON LUGOBI NALLYA 105 CLEMENT LAWRENCE KAMULI
67 BERNADETH SEBASTIAN MATTO 106 CLEOPATRAHERI MUSHI
68 BERTHA ERNESTINE SEMUSOMI 107 CONSOLATA CHRISTINA JOSEPH
69 BETRAM BONAVENTURA KISWAGA 108 CORONA FAIDABUSONGO
70 BETTY SIMON KILASARA 109 COSMAS MICHAEL LYAKINANA
71 BINDO SELEMANI MAMBOLEO 110 CRISPIN STANLEY KAHWEGERE
72 BLANDINA BERNARD ZACHARIA M D OF TRUSTEES OF THE WORKERS
COMPENSAT

73 BLANDINA MATABA CHECHE . .

74 BONAVENTURA BENEDICT ISHENGOMA
75 BONIFACE ELISARIA MREMA

76 BONIFACE MAURICE MWAPILI

77 BRIAN DAMAS BENJAMIN

78 BRIGITHA STEVEN MREMA

79 BUPE ABEL NTOGA

80 BUPE BROWN MWAKABENGA

81 CALVIN POKEA URASSA

82 CATHERINE CONSTANTINI MNG'ANYA
83 CATHERINE COSTANTINO LIGHOLA

84 CATHERINE MARCO VINGILLAH

85 CATHERINE MLELWA MUNGA*NGA"

86 CATHERINE MOSHIRO MBUNDA

87 CATION AND TRANSPORT WORKER’S UNION

112 DAINACE ASIMWE ALPHONCE
113 DANIEL GODFREY MANDARI

114 DANIEL SAMWEL ZAKARIA

115 DATIVA FULGENCE LWEJUNA

116 DAUDI JUSTINE MILAMO

17 DAUDI YAKOBO NDAGAMBANIWE
18 DAVID NYANDA MASHIMBA (Rep. Nenile David)
19 DCTW SACCOS LTD

120 DELFINAAMATI MLACHA

121 DEMERE DYNESS KITUNGA

122 DENIS FILANGALI MWILA

123 DEODATUS BENEDICT SHIRIMA
124 DEODATUS GEOFREY UNGELE
125 DEODATUS KENAN CHENGULA

OF 7 126 DERICK MUJUNI KAJUKANO
88 CECILIAPENFORD MACHAKU 127 DIANA DOREEN MAKOMBE
89 CECILIA SECHELE NDUMBARO 128 DIANA EDWARD MASALLA
90 CECILIA SOSTENES NGUMA 129 DIANA JUSTINO JEKELA
91 CECILIAYONA MWENISONGOLE 130 DIDAS MAJALIO MLYAUKI
92 CHARLES CHACHA WAMBURA 131 DIDAS WILIRICK SHAO
93 CHARLES JACOB MSEMWA 132 DISMAS RAPHAEL NTABINDI
94 CHARLES MARTIN GENGE 133 DISMAS SUDI MARANGO
95 CHARLOTTE MULLY MKINGA 134 DOMINATHA FREDRICK ISHENGOMA
96 CHAUSIKU NYANGETA MWINAMIRA 135 DOMISIO ISAYANTANZI
97 CHEGERO ALPHONCE MKAMA 136 DOMMY KAIZA MELKIZEDEK
98 CHEKA MWAMBUNGU CHAGGE 137 DONALD NZAGA WARIOBA
99 CHRISTIAN SIGISIBERT MARANDU 138 DORAH VALENCE KALINGA
100 CHRISTINA DAUD KIMARO 139 DORICE EZEKIEL MLENGE
101 CHRISTINA KUSIRIE MATOLO 140 DOROTHY MOSES UISO

102 CHRISTOPHER DUNNY MMBAGA




S/INO JINA LA MWEKEZAJI 179 ESTER ELIAS KAHABI

DORTHY WILLIAM MALUNGA 180 ESTHER THEODOSIA KILONZO MANI
142 E PREMRADHA SWAMINARAYAN CHARITABLE 181 ESTHERIA BERNADETHA MASHAURI
U 182 ETHAN HERI KENAN CHENGULA
143 EDDAABDALLA KONDO 183 EUNICE AUGUSTINO NYIMBI

144 EDILTRUDA EDMUND KAILO 184 EVA CHRISTOPHER GIKANKA

145 EDITH JONATHAN KYUNGAI 185 EVARIST GWAJE [SDORY

146 EDITH MANASE MBOGA 186 EZAMO SAWAKI MAPONDE

147 EDITHA BANDIHAI KAMALA 187 EZEKIEL MTUNGUJAALMAS

148 EDNAMATHEW KANZA 188 FABIAN LAURENT MSOFFE

149 EDNA SIIMA MAJALIWA 189 FARISHA HASSANI KHALIFA

150 EDWARD LINUS KESSY 190 EATMA AHMED ELHADY

151 EDWARD NZIRIYE NDEKA 191 FATUMAALLY ZAYUMBA

192 ELEONORAMATHIAS MROSSO 192 FAUSTIN CONSTANTINE MNG'ANYA
153 ELIAS ANDREW MAGAMBO 193 FEEDTAN CMG

154 ELIAS RUKONGE MGUBE ™ FELEFU DOMU MAGAKA
155 ELIAS SIMON MABONESHO 195 FENESTA MSAMI SWAI

156 ELIAS SONGELAEL LY S 196 FERDINAND RICHARD LUTATENEKWA
157 ELIBARIKI ODUPOI MOLLEL 197 FILBERT HENDRY TARIMO

198 ELISANTE PETER AN 198 FLORENCE FERDINAND MWALUSITO
199 ELISARIAAMOS KISTHGA 199 FLORIDA FLORENCE KUNDYA

160 ELIYAREGNALD MTWEVE 200 FRANCIS JOHN FUMBUKA

il ELIZABETH DOSLA GEAY 201 FRANCIS WISDOM OSWALD

162 ELIZABETH ELIPHAS MELAISHO 200 FRANCISCA SYLVESTER SWA|

163 ELIZABETH ISAAC MUSHI 203 FRANK GEORGE MUSHI

164 ELIZABETH MOSTA MUSA 204 FRED DEMETRIUS CHIBWANA

165 ELIZABETH SAMSON MTENDA 205 FREZA MLWAFU BWALYA

166 ELIZABETH SAMWEL MKUMBO 206 GAE KASARA KATUMA

167 ELIZABETH WILSON SABUNI 207 GATI SIMANGWI MARWA

168 EMANUEL ANDREW SINAMTWA 208 GAUDIOSE FRANCIS BIRO

169 EMANUEL DICKSON SICHONE 209 GENDI KIWANGA MACHUMAN
170 EVELIANA ODDO MWINGIRA 210 GEOFREY MPEKE NATHANAELI
il EVILIANAFRANCIS NYENZA 211 GEOFREY YORAM YAMBAYAMBA
172 EMMANUEL ANTHONY TEMBA 17 GEORGE BUCHARD MKULASI
"3 EVIMY CASIAN KACHALI 213 GEORGE IGNAS LIGHUDA

174 | ENNE SONGWAEL SWAI 214 | GEORGE PETRO NG'OGA
175 | ERASTO MICHAEL GWIMILE o | GEORGE IS MSEKTA

176 ERICK NYABWORO MUHANUKA 216 S B R
177 ERNEST CHRISTOPHER ELIAS 17 GERALD EVARIST NJIVBA
178 ERNEST ELISAMEHE LAWUO




256 | HELENA NTAHENA SANGA
GERALDINA GEORGE NYAMUGALI 257 | HELENA SIMON MAJILANGA
219 | GETRUDE KIBINGA MWASEBA 258 | HELGA ELINEEMA NABURI
220 | GHASTON VEDASTIUS BISIGORO 259 | HELSON GABRIEL RUGALEMA
221 | GILBERT ALFRED BIGILIMANA 260 | HENRY ANSELMO MAYALA
222 | GILLIAN LUCY KAMNA 261 | HENRY MICHAEL MWAKYUSA
223 | GINES MARTIN EMMANUEL 262 | HENRY MTEMI KASIGA
224 | GLACATECKLA MPINGUHI 263 | HERRY KAYOGELA NDABAGA
225 | GLADNESS FURAHAELI MTANGO 264 | HILDAALOYCE LUHOMBO
226 | GLADYS YUSTO MANOJELA 265 | HILDA CHARLES SHAYO
227 | Glory John Massao 266 | HILDADUNSTAN OLOTU
228 | GODI NZUGA MAKUYA 267 | HITESH KANJI DIVECHA
229 | GODIAN ALBERT ASMAN 268 | HONORATA RAYMOND WANGIFEDHA
230 | GODWIN ELIAS MNZAVA 269 | HONORY MICHAEL LYIMO
231 | GOODLUCK CHRISTOPHER MANTIRI 270 | HOSSANA CLEMENCE MKINI
232 | GOODLUCK MATHEW NGODA 271 | HYASINTER NDEWINGIA TARIMO
233 | GOSBERT GEOFREY MVULA 272 | IDDI RAMADHANI MARISA
234 | GRACE ELINEEMA NABURI 273 | IKUNDA SHAYO RAYMOND
235 | GRACE LAZARO MNYANY 274 | ILLUMINATA JONAS MELEINAS
236 | GRACE MBAMBA MWAIGOMOLE 275 | IMMACULATA ROBERT NKYA
237 GRACE PETER MKIRAMWENI 276 Innocent Douglass Mabuga
238 | GRACE PHILLIP MZENGI 277 | INNOCENT COSMA SEREHA
239 | GRACE THOMAS SOWANI 278 | INNOCENT JOHN UMBULLA
240 | GRASIELAKLETUS NJUU 279 | IRENE COSTANTINE MTOBESYA
241 | GREATNESS BONIPHACE MOSHA 280 | IRENE DAMAS KIMARIO
242 | GRETAWILSON NKUZI 281 | ISAACK GUNZE PETER
243 | GWAO OMARI GWAO 282 | ISAACK ERNEST KIPUTA
244 | HADE SIMON MINGA 283 | ISSAMOHAMED WAHICHINENDA
245 | HADIJAABDUL MUSHI 284 | ISSACK SHIMBAALLAN
246 | HALIMA HUSSEIN KASHUMBA 285 | ISSAH MRISHO SHIJA
247 | HAMIDAADAM LASHIKONI 286 | IVONNE MOSSES KIMARO
248 | HAMIDA HASSAN KOMBO 287 | JACQUELINE GRANVILLE MAYAO
249 | HAMIDA SEIF MBILIKILA 288 | JACQUELINE INNOCENT NJOVU
250 | HAMISI MAGULYATI LYANGAMBA 289 | JALILI KIDERENGWE NGODA
251 | HAPPY CHARLES OGARE 200 | JAMES PAUL MANJOGE
252 | HASNAIN MURTAZA DINANI 291 | JAMILA RAMADHANI BIRO
253 | HASSAN OMARI MINGA 292 | JANE ANDREA MHALILA (Rep. Pelesia Nechi
254 | HEKIMA ELIYA MUNGUWAMAJESHI L)
255 | HELENAANDRONICUS MILANDO 293 | JANE JOB MWAMBUMA
294 | JANE WILSON SAWALA . |




333 | JOY CHISANGA KEMIBARO
JANETH DAVID KISOMA 334 | JOYCE COLNEL STEVEN
296 | JANETH EDWARD RWEGOSHORA 335 | JOYCE EDNANKONDOLA
297 | JAPHET RAZIEL NYAMBO 33 | JOYCE FELIX TEMU
298 | JAYANT PREMJI VAGHELA 337 | JOYCE JAMES MAMBI
299 | JENIVA JOHN RWEBIGENE 338 | Joycemary Elikalia Maeda
300 | JENSEN CHARLES SHUMA 339 | JULIA SHEM MLAWA
301 | JESERED SWAI KUNDANKIRA 340 | JULIANA WILLIAM MGHAMBA
302 | JESSE MARTIN CHANILLA 341 | JULIUS ALBERT GACHU
303 | JESSICA ERNEST SWAI 342 | JULIUS IBATARE KWARUGA
304 | JESSICASYLVESTER SHARAU 343 | JULIUS SAUL MWANGANDA
305 | JOHN HENRY CHACKY 344 | JULIUS WENCESLAUS MRINDOKO
306 | JOAN PHILIP KOWERO 345 | JUMAALLI MOHAMED MUHIMBI
307 | JOEL GABRIEL MASUKI 346 | JUMA BAKARI MUSSA
308 | JOEL SEME AMBIKILE 347 | JUSTI STEPHEN MASAUA
300 | JOHARI ITALANGE LUKONDO 348 | JUSTINAABRAHAM MSIGWA
310 | JOHN STEPHEN MHINA 349 | KABULA GUNYESHA DADI
311 | JOHN DICKSON MBWANA 350 | KADESH KINYORA MORRO
312 | JOHN ELIMU MWASSA 351 | KANAUCHA JUSTINI MASAMU
313 | JOHN FESTO NSABE 352 | KEBRON ANDERSON MAHOO
314 | JOHN GAITANI KAMAKA 353 | KELVIN SHEDRACK MSAKY
315 | JOHN MICHAEL MAYAI 354 | KEMILEMBE LAURENCIA CHRISTOPHER
316 | JOHN PHILIPO KARAGO 355 | KENAN DEODATUS CHENGULA
317 | JOHN SOLOMON NKIGGI 356 | KENNEDY EDWARD MOLLEL
318 | JOHN SYLVESTER SHARAU 357 | KENNETH ROGERS NKIKO
319 | JOHNBOSCO MUTASHUBIRWA NDIMALA 358 | KESHAWN KINYORA MORRO
320 | JOLIE JOEL JOSE 350 | KEYONN KINYORA MORRO
321 | JONAS BUGHE KIHIYO 360 | KEZIAMISHAEL SWERE
322 | JORDAN JOEL JOSE 361 | KHADIJAMRISHO MBWANI
323 | JOSEPH ANTHONY KULIJA 362 | KHADIJA SALIMU MTUI
324 | JOSEPH DANIEL KALEBI 363 | KHIANSH PAVAN VAGHELA
325 | JOSEPH JOHN MBEYALE 364 | KILEN ALEX MALUGU
326 | JOSEPH NELIGWA MKILANIA 365 | KING'S FINANCIAL SERVICES LIMITED
327 | JOSEPH SUITING KAWICHE 366 | KIRANBALA VINOD BAKRANIA
328 | JOSEPH SUITING KAWICHE 367 | KOLLE BURHAN MTENGWA
320 | JOSEPH TIMOTH NDWIMAANA 368 | LAMWECK SHIKUSIRYAEL KWAYU
330 | JOSEPHAT DAMAS KINABO 369 | LEOCADIA PANTALEO NJAU
331 | JOSEPHINE FORTUNATUS DONGE 370 | LEONARD ALOIS KIMIGU
332 | JOVIN VICENT NJAU 371 | LEONCIAISSAYA MUCHUNGUZI




410 | MARIAM NACKY GHUHIA
LEOPOLD JOSEPH MALAI 411 | MARIAM RAJABU MWINJUMA
373 | LESLIE WILHELM LENGAK| 412 | MARTHA LUKUMAY BAARE
374 | LETICIAALFRED BANA #13 | MARTIN JAIRO OKEYO
375 | LETICIAKOKUSHEKYA RWEYEMAMU 414 | MARY CASMIRI DAMIAN
376 | LEYABURHANI NGUYA #15 | MARY ELIBARIKI NKINI
377 | LILIAN JOHN NTENGA 416 | MARY FORTUNATUS DONGE
378 | LILIAN KOKUSHERULA NYOMBI 417 | MARY ITILAN MBWILO
379 | LILIAN MOSES MASSENGE 418 | MARY JOHN MPONDA
380 | LILIAN NYAMFURU KIBBASSA 419 | MARY KIBODYA MHAYAYA
381 | LILY IZDOR KAVISHE 420 | MARY RAPHAEL SEMIZIGI
382 | LINALEMA MISANA 421 | MARY SALOME KISOKA
383 | LIVINUS STEPHEN MANYANGA 422 | MARYANA BARNABA KAYANI
384 | LUCY MESHACK MHANGO 423 | MARYSE AARON BALATI
385 | LUCY OLEM MGECHA 424 | MASESE HENRY MBANO
386 | LUCY PAUL MALLYA 425 | MASIMBA CLEMENT KAKA
387 | LUTF MOHAMED MFALLA 426 | MATERN AUGUSTINE TARIMO
388 | LUTGARDA PASCAL NTUMBA 427 | MAUREEN LEONARD SOMI
389 | LYDIA GODWINE MWANUZI 428 | MECTILDA BACHUBILA RUKOIJO
390 | MACHIBYA FRANCIS MWALLA 429 | MEDABIATUS MLOWE
391 | MAGDALENAALBANO MLAPONI 430 | MERCY ARON RISHYA
392 | MAGDALENA MAMMAD DHALLA 431 | MERCY VERONICA KANYOSA
393 | MAGESHA SAYENDA SALENGE 432 | MICHAEL ALFRED CHABAI
394 | MALEHE COSMAS SETTA 433 | MICHAEL MOGA MACHILU
395 | MAMBAZI MICHAEL SHELUFUMO 434 | MICHAELA LADISLAUS LIHEPANYAMA
396 | MANENO OMARI MBENA 435 | MILLIMO YAHYA THABIT
397 | MARCHELLO ANTON MBUNJU 436 | MINNA MTAITA MBEMBA
398 | MARCO CONSTANTINE KASUGA 437 | MITESH KANTILAL GOVINDJI
399 | MARCO PAULO KAZYOBA 438 | MKUMBO EDSONI MSENGI
400 | MARGARET MICHAEL TYLOR 439 | MODESTA BARABARA NGOTEZ
401 | MARGARETH ADOLF MAKAUKI 440 | MODESTA PAULO MBASHA
402 | MARGARETH AIDAN CHECHE 441 | MODESTER FRANCIS FUMBUKA
403 | MARIA JONAS MUNGURE 442 | MOLLAND MKAMBA MASHOMBO
404 | MARIA JOSEPH NDIMBO 443 | MONICA PAUL KALINGA
405 | MARIA JOSHUA MSANGI 444 | MOSES FREDRICK MDIMU
406 | MARIAMUSSA KASANGALA 445 | MOSES NELSON MINGA
407 | MARIAM BAKARI MLEL| 446 | MSAFIRILISSU SIMA
408 | MARIAM EMILIUS FUSI 447 | MSAFIRI TUVAKO MANONGI
409 | MARIAM LUKIANO CHIPONDE 448 | MUSSAABBASI MUSSA




487 | PETER MBAZI ZABLON
MUSTAPHA ABDALLAH YUSUFU 488 | PETER ODECK OGULO

450 | MVUMO AARON BALATI 489 | PHILIP PATRICK MAHENDE
451 | MWADAWA HASSAN MUKHANDY 490 | PHILIPO MTASONGA MAGESA
452 | MWANAKOMBO OMARI JUMAA 491 | PILIOMARY TENGENEZA
453 | MWEMAATHANASIO MWAMASIMBI 492 | PILI SALUM MAGONGO
454 | MWIZARUBI EDWIN NYAINDI 493 | POLYCARP INYASI SALLU
455 | NABAHANI JALILI KIDERENGWE 494 | PRAXEDABENNETT BAGONZA
456 | NAFTALI JOHN MANGERA 495 | PREMJI VALJI VARSANI
457 | NASSE JACKSON MWAITENDA 496 | QIAN DAMIAN TLUWAY
458 | NEEMA DAUDI MBAGA 497 | RADE EUSTACE MATILLYA
459 | NEEMA LUTHER MWAMKOA 498 | RAHEL ABSALUM MBOYA
460 | NGAIZA MBELWA BARITAZARI 499 | RAHEL HAKAM HASSANARY
461 | NGALAI LEONS NGALAI 500 | RAMADHAN HAMISI NDUKANE
462 | NICHOLAUS MALANDO GREGORY 501 | RASHID NASSORO SAID
463 | NICHOLAUS WILLIAM MAUYA 502 | RASHID RAMADHANI SIMBA
464 | NITIKE WILLIAM KAJANGE 503 | RAYNESS STANLEY LWIZA
465 | NKESEMARY KITUNDU MKUMBO 504 | REBEKA RENATUS NYANDA
466 | NOEL NKOMOLA MAHYENGA 505 | REDEMPTA COSMAS VEDASTO
467 | NOEL SAMSON KAZIMOTO 506 | REGINAISSACK MUSHI
468 | NSIMBO IMAM SALIM 507 | REGINA YAGHAMBE
469 | NURU THABIT CHIMWENDA 508 | REGINA'FRANCIS FUMBUKA
470 | Nzaka Petro Matata 509 | REHEMAABDALLAH LYUU
471 | OBADIAH ASUKENYE KIBONA 510 | REHEMAADAM MAHUNDI
472 | OMARY HASSAN ARABA 511 | REHEMAEMILIUS FUS|
473 | OSWALD FESTO MAKAWIA 512 | REMMY AUGUSTINO MIHO
474 | OTRISH PASCAL TSHILUMBA 513 | REUBEN GHUHEN MTAITA
475 | PAMELAFRANCIS NCHIMBI 514 | RHODA SATTO KITINYA
476 | PATRICK EDWARD NSANGIZYO 515 | RIDHIONE JUMANYONYI
477 | PAULLUCEAN GWAHA 516 | RIDHIWANIALLY MTANGA
478 | PAULINE KASILATI 517 | ROBERT MATHAYO MBEZ|
479 | PAULO RUWAICHI MAMBALI 518 | ROBERT STEPHEN KISWAGA
480 | PENDO JOSEPH AMASI 519 | ROBERT WILFRED KYOMO
481 | PENINA ZEPHANIA MGONJA 520 | ROMANA MICHAEL SHOKI
482 | PETER BEATUS SEGETA 521 | ROSE AMBROSE MOSHI
483 | PETER FASILI SWAI 52 | ROSE MSUYA MPEMBENI
484 | PETER FRANCIS FUMBUKA 523 | ROSE ZEBEDEE NZALI
485 | PETER FRANCIS NKUNGA 524 | ROSELINDAPETER SHAYO
486 | PETER MAGOTI NYAMBASI 525 | ROSEMARY F. MAFUMIKO




564 | SILVESTER KAHINDI KULINGA
ROSEMARY IBRAHIM AARON 565 | SILVIN ALBERT AMMI
527 | ROSEMARY RICHARD BGOYA 566 | SIMA GABONE MAFIPA
528 | ROSHAN MOHAMED MBIKU 567 | SIMON BENEDICT KATENGA
529 | RUTH GHUHEN MTAITA 568 | SIMON ELNEUS MKONDOKWA
530 | SABASIALOIS MOSHY 569 | SIPORA JONATHAN LIANA
531 | SABITINA IDDI KANIKI 570 | SIXTHAKEVIN KOMBA
532 | SABITINA KIONDO MAHANYU 571 | SOLOMON COMMODITIES LTD
533 | SABRINA PAUL KYARA 572 | SOPHIA GEOFFREY MGAYA
534 | SAID MOHAMED KIBAO 573 | SOPHIA JOHN GUCHA
535 | SALAMA KAYUGA NGALLAPA 574 | SOPHIA JUMA MLANDA
536 | SALAMA SHAABAN MWATAWALA 575 | SOPHIA NYAKUNGA MLOTE
537 | SALIM ABDULRAHMAN SALIM ISSA 576 | SOSTHENES SAMWEL MALIM|
538 | SALMA MARIJANI OMARY 577 | SPECIOZA JOHNSTONE MIKOLE
539 | SALMAMUHIDIN FADHILLY 578 | SPECIOZA SELPION MACHUME
540 | SALMIN BASHIR KANIKI 579 | STAFORD NDALUSANYE LILAKOMA
541 | SALOME JOSEPH MALIMI 580 | STAFORD NDALUSANYE LILAKOMA
542 | SALUMALLY MANYATTA 581 | STANLEY SOLOMON NDERINGO
543 | SALVATORY SIMON NGIMBUDZI 582 | STELLA JOSEPHAT TIRWESHOBWA
544 | SAMIRAABDULWAHAB ALAWI 583 | STEPHEN DAVID BGOYA
545 | SAMWEL CLEMENT MARMO 584 | STEPHEN MADATA KONGWA
546 | SARAH PHILEMON PHANUEL 585 | STEVEN DAUD MALEKELA MLOTE
547 | SAUDA SADALA URASSA 586 | STRATON MELCHIORY RUGAITIKA
548 | SAULLY LUWONEKO MGAYA 587 | STUMAI OMARI NGWELE
549 | SAYUNI ALPAKSAID MBWILO 588 | SUBIRAALLY SINDA
550 | SCOLASTICAANTHONY BAHATI 589 | SULEIMAN KASSIM KIKOMA
551 | SEBASTIAN WILLY SANGU 590 | SUSAN DANIEL NASSORO
552 | SEGLA FRANK MGAYA 591 | SUZANA MNKANDE KIANGO
553 Sennan Paul Massawe 592 SYLIVESTER DOMASA LUGUTU
554 | SHABANI SAID MSUMI 593 | SYLVESTER PETRO DAUDI
555 | SHABU MAURUS MAKONYOLLA 594 | SYLVIAINNOCENT NJOVU
556 | SHANGWE JOSEPH TEMBA 595 | SYLVIAMILEMBE RUBINGA
557 | SHANIRA KRISTINA MSALE 596 | TABITHAENOCK ISANZU
558 | SHARON WILLIAM URASSA 597 | TABITHAENOCK ISANZU
550 | SHIJA MZOBORA KISABANZIRA 598 | TABU LETICIA KALUBETI
560 | SIBILINAADALBERT MBOKI 599 | TAKIAABDULRAHMAN MWALONGO
561 | SIHABA SAIDI NKINGA 600 | TERENCE JULIUS BUYOGERA
562 | SIKITU BERNARD KANOMA 601 | THABIT KARIMALLY
563 | SIKUDHAN SALUMU ABEDY 602 | THERESIA BUJIKU SAKILA




641 | ZAINARAMADHANI MSHANA
THERESIA KOMBE CHUWA 642 | ZAINAB FARIDA CHANDE
604 | THERESIANICODEMUS NSANZUGWAKO 643 | ZAINABU MUHAIMA MPUGUSI
605 | THERESIA STEPHEN GAZIGILE 644 | ZANZIBAR SOCIAL SECURITY FUND
606 | TOGOLANI STEPHEN MNKENI 645 | ZENAIS SIRIANGO MUSHI
607 | TRIZAERASTO META 646 | ZULFA HASSAN MPUNGUSI

608 TULIZO PATRICK KIBASA

609 TUMAINI BASIL TEMU

610 TUMAINI ELIAMURO

611 TUMSIFU KUNDASENY MASSAWE
612 TWAYBA STELLA MSOFE

613 UMESH MOHANLAL CHOHAN
614 UWATA MWENGE

615 UWP CONSULTING (TANZANIA)
616 VALERIAN FAUSTIN PETER

617 VALLERY LUANDA CHAMLUNGU
618 VALLERY MSAFIRI KESSY

619 VANESSA GRACIAS MINDE

620 VERONICA KOKWENDA KIBAMBI
621 VERONICA PHILIPO MUMBA
622 VESTA OSWALD MASHINDANO
623 VICTORIA FRANK FOVO

624 VICTORIA PETER MASHISHANGA
625 VINCENT JOHN CHAMBO

626 VIOLET ELIAS KAFULAMA

627 WANKONYE RHOBI MAGIGE
628 WENISARIA VERAEL SWAI

629 WOINDUMI ELIUSHO SWAI

630 YAHYA MOHAMED MTEMO

631 YASSIN ALLY KIAZE

632 YEMIMAARON NTIBANGIKANYA
633 YESSE ARCHBORD LYIMO

634 YOHANA KARIST GWARASA
635 YOHANA PAUL LIGANGA

636 YULIA LINDA SOSTHENES

637 YUSTINA HENRICK MASANYONI
638 YUSUF HAMIS MUSHI

639 YUSUFU SWAIBU YUSUFU

640 YUSUFU TINDO RASHIDI
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YATOKANAYO NA MUHTASARI WA MKUTANO WA TATU WA MFUKO
WA HATIFUNGANI ULIOFANYIKA TAREHE 20 NOVEMBA 2022

Katika Mkutano wa tatu (3) wa Mfuko wa Hatifungani uliofanyika tarehe 20 Novemba 2022 katika Ukumbi wa mikutano wa Julius
Kambarage Nyerere (JNICC) Dar es Salaam, Mkutano uliazimia kutekeleza mambo kadhaa. Ifuatayo ni taarifa ya utekelezaji wa
maamuzi hayo:

UAMUZI/MAELEKEZO UTEKELEZAJI

9.2 Ufafanuzi/Majibu

9.2.3 Pongezi na shukurani toka kwa wawekezaji
zilipokelewa na ufafanuzi wa suala la kuandaa o . . .
taarifa za fedha ulitolewa kuwa inafanyika Hili limepokelewa na litatekelezwa kwa kutoa maelezo zaidi wakati
ku|ingana na Viwango Vinavyotakiwa, lakini | wa UwaSiliShaji wa taarifa ili kuwasaidia Wawekezaji kuelewa zaidi.
kutokana na mapendekezo ya wawekezaji juu ya
Taarifa kueleweka kwa wawekezaji kwa urahisi
yatafanyiwa kazi kwa kutoa Taarifa fupi kama
ilivyoombwa.




TAARIFA FUPI YA MWAKA
YA MFUKO WA HATIFUNGANI

(BOND FUND)
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TAARIFA YA MWENYEKITI

Ndugu Wawekezaji,

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, ninayo furaha kuwakaribisha nyote katika Mkutano Mkuu wa Nne
(4) wa Mfuko wa Hatifungani. Tunawashukuru kwa kutenga muda wa kuhudhuria mkutano huu ambao
utajadili maendeleo ya Mfuko kwa mwaka wa fedha ulioishia 30 Juni 2023.

Ndugu wawekezaji, ninaamini mmekuwa mkifuatilia maendeleo ya Mfuko wa Hatifungani. na kwamba
mmeipokea na kuisoma taarifa ya Mfuko kwa kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2023. Ninayo
furaha kuwajulisha kuwa utendaji wa mfuko kwa kipindi hicho umeendelea kuwa mzuri. Faida kwa
wawekezaji ilikuwa kubwa ikilinganishwa na kigezo linganifu (Performance Benchmark). Faida kwa
mwaka ilikuwa asilimia 12.3 ikilinganishwa na asilimia 14.9 ya mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2022.
Faida iliyopatikana iko sawa na maendeleo ya soko la fedha na ni kubwa kuliko kigezo linganifu cha

asilimia 9.7. Katika kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia Juni 2023, thamani ya mfuko iliongezeka

kutoka Shilingi bilioni 219.8 iliyofikiwa tarehe 30 Juni 2022 hadi Shilingi bilioni 423.6 tarehe 30 Juni 2023. Ongezeko hili la thamani
ya Mfuko linatokana na faida nzuri inayopatikana, matumizi ya tekinolojia katika kufanya miamala ya uwekezaji, kuongezeka kwa
imani na elimu juu ya faida zinazopatikana kupitia Mifuko ya uwekezaji wa pamoja.

Mwenendo wa Uchumi na Mazingira katika Masoko ya Fedha

Ndugu wawekezaji, wakati Dunia inazidi kupata ahueni juu ya athari za UVIKO 19 na madhara ya vita nchini Ukraine, hali ya
uchumi, kwa mujibu wa machapisho ya Ofisi ya Taifa ya Takwimu, imeendelea kuimarika na kukua kwa asilimia 4.7 kwa mwaka
2022 na kiwango cha asilimia 5.4 na asilimia 5.2 kwa robo ya kwanza na ya pili kwa mwaka 2023 mtawalia. Ukuaji uchumi wa
Tanzania umekuwa ni zaidi ya ukuaji katika nchi za ukanda wa Jangwa la Sahara na nchi za ukanda wa Ushirikiano wa Maendeleo
Kusini mwa Afrika (SADC) ambao ni asilimia 3.5. Kwa mujibu wa taarifa za Benki Kuu ya Tanzania, ya kipindi cha robo mwaka
ilichoishia tarehe 30 Juni 2023, mfumuko wa bei ulikuwa asilimia 4.0, ikilinganishwa na wastani wa asilimia 12.6 kwa nchi za Afrika
Mashariki na asilimia 17.1 kwa nchi za ukanda wa SADC. Kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita, viwango vya riba katika soko
havikubadirika sana, ikiashiria uimara wa soko kwa ujumla. Kwa upande mwingine, thamani ya shilingi ya Tanzania dhidi ya dola
ya Marekani ilipungua kidogo kwa kiwango cha asilimia 1.0 na kuongezeka thamani dhidi ya fedha za baadhi ya nchi za Afrika
Mashariki kwa viwango vya hadi asilimia 15.0.

Kuhusu maendeleo ya Soko la Mitaji na Dhamana, ambalo utendaji wake hupimwa kwa kuangalia mabadiliko ya Fahirisi (Tanzania
Share Index), imeonesha kuwa na maendeleo mazuri. Katika kipindi cha mwaka kilichoishia tarehe 30 Juni 2023, kumekuwa na
ongezeko la asilimia 4.1 ambapo iliongezeka toka 3,928.5 tarehe 30 Juni 2022 hadi 4,091.8 tarehe 30 Juni 2023. Ongezeko hilo
ni chini ya lile la tarehe 30 Juni 2022 ambalo lilikuwa ni asilimia 7.5. Hii inamaanisha kuwa, kwa kipindi cha mwaka ulioishia tarehe
30 Juni 2023, bei za Hisa kwa ujumla ziliongezeka japo kwa kiwango kidogo ikilinganiswa na mwaka uliopita.

Sababu za kupanda kwa bei za Hisa kulichagizwa na utendaji mzuri wa Makampuni yaliyoorodheshwa katika Soko la Hisa la
Dar es Salaam, kuongezeka imani kwa wawekezaji wa ndani na wa nje ya nchina kuboreshwa kwa mazingira ya uwekezaji hapa
nchini.Tunamshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan na Serikali kwa ujumla
kwa kuendelea kusimamia na kuweka mazingira bora ya biashara.

Utendaji wa Mifuko na Maendeleo Mengineyo

Ndugu Wawekezaji, kuhusu utendaji wa Mifuko kwa mwaka wa fedha ulioishia 30 Juni 2023, viashiria vya kiuchumi vinaonesha
kwamba Kampuni ya UTT AMIS pamoja na Mifuko inayoisimamia imeendelea kufanya vizuri. Kwa upande wa thamani ya Mifuko
imeongezeka kutoka Shilingi bilioni 996.5 tarehe 30 Juni 2022 hadi kufikia Shilingi trilion 1.535 tarehe 30 Juni 2023. Hili ni
ongezeko la shilingi bilioni 538.9, sawa na asilimia 54.0 ikilinganishwa na ongezeko la shilingi bilioni 383.7, sawa na asilimia
62.6 kwa mwaka uliotangulia. Ongezeko la ukubwa wa Mifuko umetokana na ongezeko la idadi ya Wawekezaji 47,480, sawa
na asilimia 24 waliojiunga katika Mifuko kwa mwaka 2023 ikilinganishwa na Wawekezaji 29,832, sawa na asilimia 17 waliojiunga
mwaka wa fedha uliotangulia. Kama nilivyosema hapo awali kwamba mifuko yote imetoa faida nzuri kwa wawekezaji wake. Faida
kwa mfuko wa Hatifungani. ilikuwa asilimia 12.3.

Ndugu Wawekezaji, katika kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2023, Kampuni ya UTT AMIS imeendelea na utekelezaji wa
Mpango Mkakati wake wa miaka mitano unaocishia Mwezi wa Juni Mwaka 2024 ambao umeweka kipaumbele katika matumizi ya




tekinolojia. UTT AMIS imeendelea kuboresha mifumo ya undeshaji wa mifuko kupitia teknolojia ili kufanya taratibu za uwekezaiji
kuwa rafiki na rahisi zaidi. Tekinolojia inayotumika inajumuisha utoaji wa huduma kwa wawekezaji kwa kutumia simu za kiganjani
na matumizi ya mifumo ya kibenki iliyounganishwa na mifumo ya UTT AMIS ili kuboresha mtiririko wa miamala ya uwekezaji.
Lengo la uunganishwaji huu ni kuongeza tija na ufanisi kwa kupunguza mlolongo wa hatua za uchakataji wa miamala inayofanywa
kwa njia za kibenki. Katika kipindi kilichoishia tarehe 30 Juni 2023, UTT AMIS imekamilisha uunganishaji wa mifumo yake na
mifumo ya Benki za NMB, Benki ya Taifa ya Biashara (NBC) na Benki ya Stanbic. Aidha, UTT AMIS imeendelea na miradi ya
kuunganisha na mifumo ya Benki ya EXIM, Benki ya Absa, Benki ya KCB, Benki ya Watu wa Zanzibar, Benki ya DCB na Benki
ya UBA ambayo ipo katika hatua mbalimbali za utekelezaji. Ni matumaini yangu kuwa pindi miradi hii itakapokamilika, miamala
ya kidijitali, ambayo sasa ni asilimia 70 itaongezeka na kufikia asilimia ya juu zaidi. Kampuni ya UTT AMIS itaendelea kuelimisha
umma juu ya manufaa ya matumizi ya njia za kidijitali katika uwekezaji huku ikiendelea kuwekeza katika mifumo mipya ili kutoa
huduma bora zaidi kipindi kijacho.

Matarajio ya mwaka 2023/24

Ndugu Wawekezaji, kwa kipindi cha miaka minne ya utekelezaji wa Mpango Mkakati wa Kampuni ya UTT AMIS unaoishia
Juni 2024 kumekuwa na mafanikio makubwa zaidi ya ilivyotarajiwa. Tukiwa tumebakiwa na mwaka mmoja wa utekelezaiji
wa mpango mkakati huo, Kampuni imeshaanza kuandaa mpango mkakati mpya wa miaka mitano mpaka mwaka 2029 huku
ikiendelea kukamilisha vipaumbele vilivyoainishwa kwenye mpango mkakati wa sasa, ikiwemo kuboresha mifuko na huduma kwa
wawekezaji pamoja na kubainisha fursa nyingine za kibiashara kwa manufaa ya wawekezaji, Serikali pamoja na wadau wengine.
UTT AMIS itaendelea kuboresha uendeshaji wa mifuko ili uwe wa kisasa zaidi na kuhakikisha wawekezaji wanapata faida shindani
na nzuri kuendana na hali ya soko.

Shukrani

Ndugu Wawekezaji, Katika kuhitimisha taarifa yangu, napenda niwashukuru nyote kwa ushirikiano na imani yenu kwa UTT
AMIS na Mfuko wa Hatifungani kwa kipindi chote cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2023. Kwa namna ya kipekee nipende
kuishukuru Serikali kupitia Wizara ya Fedha,Ofisi ya Msajili wa Hazina, Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, Msimamizi
wa Mifuko ambaye ni Benki ya CRDB,Soko la Hisa la Dar es Salaam pamoja na Madalali wake, Wajumbe wenzangu wa Bodi ya
Wakurugenzi, Wafanyakazi wa UTT AMIS na Wadau wote ambao wameendelea kuiwezesha UTT AMIS kutekeleza majukumu
yake katika mwaka huu wa fedha. Ni matumaini yangu kuwa ushirikiano huu utaendelea kwa manufaa ya Wawekezaji wetu na
maendeleo ya Soko la Mitaji na Sekta ya Fedha hapa Nchini kwetu.

CHEAfer

Casmir Sumba Kyuki
Mwenyekiti wa Bodi
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CRDB BANK PLC

CR,)B Makao Makuu: Barabara ya Ally Hassan

Mwinyi / Barack Obama

— m — S.L.P. 268, Dar es Salaam - Tanzania
| |

_ Simu: +255 (0) 22 211 7441-7
The bank that listens Nukushi: +255 (0) 22 211 6714
Barua pepe: info@crdbbank.co.tz

Tovuti: www.crdbbank.co.tz

TAARIFA YA MWANGALIZI WA MFUKO WA HATIFUNGANI KWA

WAWEKEZAIJI

Tukiwa ni waangalizi wa Mfuko wa Hatifungani, Jukumu letu ni kusimamia kwamba utendaji wa meneja wa mfuko unaendana/
unazingatia waraka wa makubaliano ili kuhakikisha maslahi bora ya wenye vipande. Katika utekelezaji wa kazi hii, mwangalizi wa
mfuko ana majukumu yafuatayo; Uangalizi wa mali za mfuko, kuhakikisha meneja wa mfuko anatumia njia/mbinu sahihi katika
kukokotoa mahesabu ya thamani ya mfuko sambamba na mkataba wa makubaliano, na pia kuhakikisha viwango vya uwekezaji
vinazingatiwa.

Katika kipindi cha mwaka huu wa fedha kilichoanzia tarehe 01.07.2022 mpaka 30.06.2023, Benki ya CRDB kama mwangalizi wa
mfuko wa Hatifungani, tumeendeleza uangalizi wa mwenendo wa shughuli za meneja wa mfuko, utekelezaji wake na kuangalia
changamoto kwenye uwekezaji.

Kwa kuzingatia hayo, tunapenda kuwathibitishia kwamba shughuli za uwekezaji kwenye mfuko wa Hatifungani na wajibu wa
meneja wa mfuko (UTT AMIS), vimeendeshwa/ vimetekelezwa kufuatana na vipengele vya waraka wa makubaliano. Tukizingatia
suala la imani/ uaminifu wa wenye vipande kwenye mfuko, tunathibitisha kwamba maslahi ya wenye vipande ndani ya mfuko wa
Hatifungani yanalindwa na kuzingatiwa ipasavyo, na meneja ameendesha mfuko kulingana na waraka wa makubaliano.

Abdulmajid M. Nsekela

Afisa Mtendaji Mkuu na Mkurugenzi Mtendaji Tarehe: 01 Novemba, 2023
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TAARIFA YA MKAGUZI KUHUSU MUHTASARI WA HESABU ZA
MFUKO WA HATIFUNGANI (BOND FUND)

KPMG

Jengo la Luminary Simu: +255 22 2600330
Ghorofa ya 2, Kitalu Na. 574 Barua Pepe: info@kpmg.co.tz
Barabara ya Haile Selassie, Msasani Tovuti: www.kpmg.co.tz

S. L. P. 1160, Dar es Salaam

Maoni

Muhtasari wa hesabu za Mfuko ambao unajumuisha muhtasari wa Urari wa hesabu za Mfuko mnamo tarehe 30 Juni 2023,
muhtasari wa Mapato na Matumizi, muhtasari wa Mabadiliko ya Thamani ya Mfuko pamoja na muhtasari wa Mtiririko wa Fedha
umetayarishwa kutoka katika taarifa kamili ya ukaguzi ya Mfuko wa Hatifungani kwa kipindi cha mwaka wa fedha inayoishia
tarehe 30 Juni 2023.

Kwa Maoni yetu, Muhtasari wa Hesabu za Mfuko wa Hatifungani unaendana na taarifa kamili za hesabu za Mfuko zilizokaguliwa
kulingana na vigezo vilivyoelezwa kwenye dokezo namba 1.

Muhtasari wa Taarifa ya Hesabu za Fedha

Muhtasari wa taarifa ya hesabu za fedha haioneshi taarifa zote kwa mujibu wa viwango vya kimataifa vya utoaji wa taarifa za
kifedha (IFRS standards as issued by the International Accounting Standards Board (IFRS standards)). Muhtasari huu wa hesabu
pamoja na hii taarifa yetu siyo mbadala wa taarifa kamili ya hesabu za kifedha iliyokaguliwa. Muhtasari wa hesabu za kifedha
pamoja na taarifa kamili ya hesabu zilizokaguliwa haijumuishi matukio au miamala baada ya tarehe za taarifa ya hesabu za fedha
zilizokaguliwa.

Taarifa ya Ukaguzi na Hesabu za Fedha zilizokaguliwa

Maoni ya ukaguzi (audit opinion) yasiyokuwa na kasoro juu ya taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha za Mfuko yalitolewa
kwenye taarifa ya tarehe 11 Novemba 2023 kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2023.

Taarifa ya mwaka wa fedha inayoishia tarehe 30 Juni 2023 inajumuisha mambo mengine Muhimu juu ya ukaguzi wa hesabu za
mfuko.

Majukumu ya Meneja Kuhusu Muhtasari wa Hesabu za Fedha za Mfuko

Meneja wa Mfuko anahusika na utayarishwaji wa muhtasari wa hesabu za fedha za Mfuko kwa mujibu wa vigezo kama
ilivyoainishwa kwenye dokezo namba 1.

Majukumu ya Mkaguzi wa Hesabu za Mfuko

Majukumu yetu kama wakaguzi wa hesabu za Mfuko ni kutoa maoni kama muhtasari wa hesabu za Mfuko unaendana na taarifa
kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha na kwa mujibu wa taratibu zetu za ukaguzi, ukaguzi ambao ulifanywa kwa mujibu wa
viwango vya kimataifa vya ukaguzi (International Standars on Auditing-ISA) 810 (kama ilivyorekebishwa), “Kazi za kuripoti juu ya
Muhtasari wa taarifa za kifedha”.

Hili ni toleo lililotafsiriwa la ripoti ya Mkaguzi liyosainiwa katika toleo la Kiingereza.




I ————————
Dokezo namba 1

Dokezo juu ya vigezo vya kutayarisha Muhtasari wa Hesabu

Muhtasari wa taarifa ya hesabu za fedha umetayarishwa kutoka kwenye taarifa kamili ya ukaguzi, iliyotayarishwa kwa mujibu wa
viwango vya kimataifa vya utoaji wa taarifa za kifedha (IFRS standard) mnamo tarehe 30 Juni 2023.

Taratibu za kutayarisha muhtasari wa hesabu za fedha unaitaka menejimenti kuamua kiwango cha taarifa zitakazojumuishwa
katika muhtasari ili kuendana kwa kiwango kikubwa na taarifa kamili ya ukaguzi au kutoa taswira ya muhtasari iliyosawa na taarifa
ya hesabu za fedha zilizokaguliwa

Menejiment imetayarisha hesabu hizi kwa kuzingatia vigezo vifuatavyo:

(@) Muhtasari wa Hesabu unajumuisha hesabu zote za mfuko zilizoko katika taarifa ya hesabu zilizokaguliwa;
(b) Taarifa zilizopo kwenye muhtasari wa hesabu zinashabihiana na taarifa ya hesabu za mfuko zilizokaguliwa na

() Jumla kuu, jumla ndogo pamoja na taarifa linganifu zilizopo kwenye hesabu zilizokaguliwa zimeonyeshwa pia katika
muhtasari wa hesabu ulioandaliwa

Taarifa ya hesabu za Mfuko wa Hatifungani zilizokaguliwa zinapatikana katika ofisi ya Kampuni ya Uwekezaji ya UTT (UTT AMIS).
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TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI (Income statement) KWA
MWAKA ULIOISHIA 30 JUNI 2023

Mapato yatokanayo na Uwekezaji / Riba
Mapato mengineyo

Jumla ya Mapato

Gharama za Meneja

Gharama za Mwangalizi wa Mfuko
Gharama za Mauzo ya Dhamana na Hisa
Gharama za Ukaguzi wa Hesabu
Gharama za Mauzo ya Vipande
Gharama nyinginezo za Uendeshaji

Jumla ya Gharama za Uendeshaji

Mapato halisi kabla ya gawio kwa wenye Vipande
Gawio la mapato kwa wenye vipande

Mapato halisi kabla ya Kodi

Kodi ya Zuio

Mapato halisi baada ya Kodi

Mapato mengineyo(other comprehensive income)

Ongezeko halisi la thamani ya Mfuko

40,328,908 21,146,071
8,022,181 6,020,569
48,351,089 27,166,640
(5,822,733) (2,684,337)
(323,485) (149,130)
(112,467) (110,561)
(52,497) (42,280)
(1,938,642) (998,753)
(573,707) (333,917)
(8,823,531) (4,318,978)
39,527,558 22,847,662

(34,749,875)

(16,577,941)

4,777,683 6,269,721
(243,403) (165,468)
4,534,280 6,104,253
4,534,280 6,104,253




URARI WA HESABU ZA MFUKO (BALANCE SHEET)

MNAMO TAREHE 30 JUNI 2023

Rasilimali za Mfuko

Fedha Taslim

Dhamana za Serikali

Amana kwenye Mabenki za Muda Maalum
Rasilimali nyinginezo (other receivable)

Jumla ya Rasilimali

Dhima ya Mfuko

Dhima

Jumla ya Dhima ya Mfuko
Thamani Halisi ya Mfuko

Inawakilishwa na:
Thamani Halisi ya Mfuko
Idadi ya Vipande

Thamani ya Kipande

1,942,848 2,407,031
417,819,814 194,582,943
8,000,000 25,000,000
1,862,489 38,442
429,625,151 222,028,416
(8,869,050) (3,337,419)
(8,869,050) (3,337,419)
420,756,101 218,690,997
420,756,101 218,690,997
3,662,034,187  1,933,514,912
114.90 113.18




TAARIFA YA MABADILIKO YA THAMANI YA MFUKO
(STATEMENT OF CHANGES IN NET ASSETS ATTRIBUTABLE TO

UNIT HOLDERS) KWA MWAKA ULIOSHIA 30 JUNI 2023

Thamani ya mfuko Julai 1

Mabadiliko/Ongezeko ya thamani ya mfuko

Miamala (Transactions) ya wenye vipande kwa
mwaka

Mauzo ya vipande (Sales)
Ununuzi ya vipande (Repurchase)

Mabadiliko ya thamani ya mfuko

Thamani halisi ya Mfuko

218,690,997 92,751,982

4,534,280 6,104,253
223,225,277 98,856,235
248,172,474 164,963,743
(50,641,650) (45,128,981)
197,530,824 119,834,762
420,756,101 218,690,997




TAARIFA YA MTIRIRIKO WA MAPATO (CASH FLOW
STATEMENT) KWA MWAKA UNAOISHIA 30 JUNI 2023

2023 2022

TSH ‘000 TSH ‘000
FEDHA ITOKANAYO NA SHUGHULI ZA UENDESHAII
Mapato baada ya Kodi 4,534,280 6,104,253
Imerekebishwa na:
Gawio kwa wawekezaji 34,749,875 16,577,941
Gharama za Kodi ya Zuio 243,403 165,468
Mapato yatokanayo na riba (effective interest rate (40,328,908) (21,146,071)
method)
Faida kabla ya mabadiliko ya Mtaji wa uendeshaji: (801,350) 1,701,591

Mabadiliko ya Mtaji wa uendeshaji

Ongezeko /(Kupungua) kwa Dhamana za Serikali

(230,584,433)

(105,535,703)

Amana za Muda Maalumu kwenye Mabenki 17,000,000 (25,000,000)
Ongezeko /(Kupungua) kwa dhima ambazo mfuko 3,725,496 218,742
haujalipa

Ongezeko /(Kupungua) kwa dhima ambazo mfuko (1,824,047) (36,801)
haujalipwa

Fedha iliyotumika kwenye shughuli za uendeshaji (212,484,334) (128,652,171)
Kodi iliyolipwa hadi sasa (243,403) (165,468)
Mapato yaliyopokelewa kutokana na riba 47,676,470 17,598,446
Fedha halisi iliyotumika katika shughuli za (165,051,267) (111,219,193)
uendeshaji

AMANA YA MFUKO (FINANCING ACTIVITIES)

Mauzo ya Vipande (Sales of Units) 248,172,474 164,963,743
Ununuzi (Repurchase) wa Vipande (50,641,650) (45,128,981)
Gawio kwa wemiliki wa vipande (32,943,740) (15,482,181)
Fedha/Amana halisi toka kwa wenye vipande 164,587,084 104,352,581
Ongezeko halisi la Fedha (464,183) (6,866,612)
Salio la fedha mwanzoni mwa Mwaka 2,407,031 9,273,643
Salio la fedha mwishoni mwa Mwaka 1,942,848 2,407,031

Mkurugenzi
Tarehe: Novemba, 2023

Mkurugenzi
Tarehe: Novemba, 2023




8 | Taarifa ya Menejo ™

kuhusu Uwekezaiji




BOND
FUND

More ideas for your money

Taarifa ya Meneja kuhusu Uwekezaji

Mfuko wa Hatifungani ni mfuko wa wazi unaojikita zaidi kuwekeza kwenye dhamana za
serikali za muda mrefu, Hatifungani za kampuni binafsi na kiasi kwenye soko la fedha. Mfuko
ulianzishwa Septemba 2019 na hutoa fursa kwa wawekezaji kukuza mtaji pamoja na kupata
gawio. Mwekezaji huchagua mojawapo kati ya aina tatu za uwekezaji (a) Gawio la kila mwezi
(b) Gawio la kila nusu mwaka (c) Kukuza mtaji.

Mahitaji ya awali ya uwekezaji ni shilingi elfu hamsini (50,000/=) na kiwango cha nyongeza
kisichopungua shilingi elfu tano (5,000/=) kwa wawekezaji wenye mpango wa kukuza mtaji
tu. Mwekezaji anaruhusiwa kuchukua fedha zake wakati wowote anaohitaji na bila kutozwa
gharama za kutolea [exit load], hivyo kudhihirisha kuwa mfuko wa Hatifungani ni fursa
maridhawa kwa wawekezaji.

1.0 Ukubwa wa mfuko na Thamani ya Kipande
Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioisha tarehe 30 Juni 2023 mfuko wa Hatifungani umelipa
gawio lenye zaidi ya thamani ya shilingi bilioni 19.1 sawa na shilingi 12.0 kwa kila kipande.

Thamani ya kipande iliongezeka na kufikia shilingi 115.8 kwa kila kipande kutoka shilingi 112.9
ilionakiliwa mwaka 2022, sawa na faida ya asilimia 12.3 kwa mwaka (jumuishi na gawio).

Ukubwa wa mfuko uliongezeka kwa shilingi bilioni 203.8 kutoka shilingi bilioni 219.8 hadi kufikia
shilingi bilioni 423.6.

Chati Na. I: Ukubwa na thamani ya kipande kwa mfuko wa Hatifungani hadi tarehe 30
Juni 2023

- mmmm Ukubwa wa Mfuko, Shilingi Bilioni === Thamani ya Kipande
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Muda

2.0 Mgawanyo wa Uwekezaji

Katika kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 mwezi Juni 2023, UTT AMIS kama
meneja wa Mfuko alitumia uzoefu na weledi katika kufikia mgawanyo anuai wa rasilimali kwa
matakwa ya sera za mfuko wa Hatifungani. Mgawanyo anuai wa rasilimali za mfuko mwezi Juni
2023 ulikuwa kama inavyoonekana kwenye chati namba Il hapo chini:-

Chati Na. ll: Mgawanyo wa Uwekezaji wa mfuko
wa Hatifungani hadi tarehe 30 Juni 2023

Chati namba Il inaonesha mgawanyo wa uwekezaji
katika mfuko wa Hatifungani. Mfuko umewekeza
zaidi kwenye dhamana za serikali za muda mrefu
kwa kiasi cha asilimia 98.01, asilimia 1.98 kwenye
amana za benki za muda maalumu na asilimia 0.01

KUANZISHWA;
SEPTEMBA 2019

THAMANI YA
KIPANDE SHILINGI
100.0

30 JUNI 2023;

BEI YA KIPANDE
SHILINGI 115.8

UKUBWA WA MFUKO
SHILINGI BILLION
423.6

GAWIO

KWA MWAKA
SHILINGI BILIONI
19.1

FAIDA KWA MWAKA
12.3%




kwenye amana za benki za muda mfupi. Aidha, uwekezaji katika amana za benki za muda mfupi (call
account) umefanywa ili kukidhi mahitaji ya uendeshaji wa mfuko ikiwemo kulipa fedha kwa wawekezaji pindi
wanapuoza vipande vyao.

3.0 Faida

Faida katika mfuko wa Hatifungani kwa mwaka wa fedha ulicishia Juni 2023 ilikuwa ni asilimia 12.3
ikilinganishwa na asilimia 14.9 ya mwaka 2022. Jumla ya gawio la shilingi 12.0 lililipwa kwa wawekezaji
sawa na shilingi 1.0 kwa kila kipande, malipo ambayo yalilipwa kwa mpango wa kila mwezi.

Aidha, kwa kipindi hicho kiwango cha faida kilipungua kutoka asilimia 14.9 hadi asilimia 12.3 kutokana
na kupungua kwa viwango vya faida sokoni kama inavyoonekana kwenye Jedwali namba V ikihusisha
mtawanyo wa uwekezaji kwenye chati namba |I.

Jedwali namba | hapo chini linaonesha mwenendo wa utendaji wa mfuko pamoja na kigezo cha ufanisi
(benchmark). Hali ya utendaji wa mfuko inaonekana ni nzuri na shindani ikilinganishwa na kigezo cha
ufanisi na maeneo linganifu, ambapo kwa mwaka 2023 faida ni asilimia 12.3 ikilinganishwa na asilimia 9.7.

Jedwali Na. I: Faida za Mfuko wa Hatifungani kwa kipindi tangu Juni, 2020 hadi Juni, 2023

Na Mwaka wa Fedha U TERTE] Hali ya Utendaji
mfuko Shilingi Kigezo cha ufanisi
Bilioni
01 2022/23 423.6 12.3% 9.7%
02 2021/22 219.8 14.9% 9.3%
03 2020/21 94.5 15.7% 10.1%
04 2019/20 399 16.2% 11.2%

Kumb: Faida kwenye Dhamana ya serikali ya miaka 7.

Ili kupima mafanikio ya mfuko inabidi kulinganisha faida ya mfuko wa hatifungani na viwango linganifu vya
faida vinavyotolewa na soko kwenye amana za benki na dhamana za serikali kama zilivyoainishwa kwenye
jedwali namba Il hapo chini:

Jedwali II: Viwango vya faida katika Dhamana za Serikali na Amana za benki

Maelezo Kwa Mwaka Wa Fedha Ulioisha Mwezi Juni

2020 2021 2022 2023
Dhamana ya Serikali ya Miaka 10 12.5% 11.5% 10.3% 1.1%
Dhamana ya Serikali ya Miaka 7 11.4% 10.0% 9.3% 9.7%
Dhamana ya Serikali ya Miaka 5 11.2% 9.1% 8.9% 9.7%
Dhamana ya Serikali ya Miaka 2 8.1% 7.6% 4.4% 9.1%
Dhamana ya Serikali ya Mwaka 1 4.6% 4.8% 3.9% 6.9%
Amana za benki 2.3% 1.9% 1.4% 1.6%

Chanzo; Benki Kuu ya Tanzania

Mambo mengine muhimu ya kuzingatia wakati wa kulinganisha faida za uwekezaji katika Mfuko wa
Hatifungani na amana katika benki;

. Viwango vya riba vilivyoonyeshwa hapo juu ni kabla ya kutoa kodi ya zuio (withholding tax) ya asilimia
10.0 wakati mapato ya mfuko wa Hatifungani ni baada ya kutoa kodi ya zuio ya asilimia 10.0

. Jambo lingine la muhimu la kuzingatia ni kwamba mfuko wa Hatifungani unaruhusu wawekezaji wake
kuuza vipande vyao wakati wowote hivyo kumpa fursa mwekezaji kupata fedha pindi anapozihitaji.

. Hakuna gharama wakati wa kuingia na kutoka katika mfuko.

. Aina nyingine za uwekezaji katika soko ya fedha zina muda maalum wa ukomo wake, uwekezaji
katika mfuko wa Hatifungani hauna muda maalum wala ukomo.




Kuwekeza kwenye mfuko wa Hatifungani kuna faida zaidi ya kuwa na akaunti ya amana kwa sababu
inakuongezea kipato kikubwa kutokana na viwango bora vya faida vinavyotolewa na mfuko.

4.0 Mwenendo wa Uchumi wa Tanzania

4.1 Pato la Taifa

Kwa mwaka 2022 uchumi ulikua kwa kiwango cha asilimia 4.7, ikilinganishwa na kiwango cha asilimia
4.9 mwaka 2021 (kama ilivyooneshwa kwenye jedwali Ill). Hata hivyo, Kilimo, Ujenzi na Madini vilikuwa
vichocheo vikubwa vya ukuaji wa uchumi katika kipindi hicho. Uchumi kwa mwaka 2023 unakadiriwa
kuongezeka kwa asilimia 5.2, ukichagizwa na kufufuliwa kwa shughuli za kiuchumi hususani uwekezaji
kwenye sekta ya umma na binafsi nchini.

Pato la taifa hutafasiri kiwango na shughuli za uchumi katika nchi. Hali imara na stahimilivu juu ya
mwenendo wa uchumi nchini ni muhimu kwa Mifuko ya uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa na UTT
AMIS na maeneo mengine ya uwekezaji nchini. Uchumi imara husaidia kutunza na kuimarisha thamani ya
uwekezaji na huvutia wawekezaji wa ndani na nje ya nchi.

Jedwali Na. lll: Mwenendo wa ukuaji wa Uchumi Tanzania

Mwaka 2017 2018 2019 2020 2021 2022 2023

Pato halisi la Taifa | 6.8% 7.0% 7.0% 4.8% 4.9% 4.7% *5.2%

*Taarifa za makadirio, Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) na Benki kuu ya Tanzania (BOT)

4.2 Mfumuko wa Bei

Hali ya mfumuko wa bei nchini hadi kufikia tarehe 30 Juni 2023 ni asilimia 3.6 ikilinganishwa na asilimia 4.4
iliyonakiliwa tarehe 30 Juni 2022. Kupungua kwa mfumuko wa bei nchini kunaashiria gharama za bidhaa
na huduma mbalimbali zilipungua kwa mwaka ulioishia Juni 2023 ikilinganishwa na kasi iliyokuwepo Juni
2022.

Katika Jedwali IV hapo chini linaonyesha viwango vya mfumuko wa bei kwenye uchumi ulikuwa mzuri na
kiwango cha mfumuko wa bei kwa mwaka huu kimekuwa chini ikilinganishwa na mwaka uliopita.

Jedwali Na. IV: Hali ya Mfumuko wa Bei

Mwaka 2017 2018 2019 2020 2021 2022 2023

Mfumuko wa Bei 3.4% 3.7% 3.7% 3.2% 3.6% 4.4% 3.6%

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu

Hali ya uchumi nchini na mwenendo wa mfumuko wa bei ni stahimilivu kiasi ambacho kimewezesha
wawekezaji kwenye mifuko ya uwekezaji kuwekeza kwa wingi. UTT AMIS inajitahidi kuwekeza kwenye
maeneo yanayotoa faida shindani kuliko kiwango cha mfumuko wa bei.

4.3 Sekta ya benki

Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulicishia tarehe 30 Juni 2023, hali ya utendaji kwa sekta ya benki nchini
imeendelea kuwa stahimilivu na yenye faida. Mifumo ya malipo kwa njia ya kidigitali nchini iliendelea
kuwa imara, ikithibitishwa na kuwepo kwa kiwango cha juu cha miamala iliokamilika kwa muda mfupi.
Aidha, kuwepo kwa mifumo imara na thabiti kumehamasisha umma kuendelea kuamini na kutumia mifumo
kwenye huduma mbalimbali za kifedha.

Jumla ya rasilimali ziliongezeka kutoka shilingi trilioni 45.7 iliyonakiliwa Juni 2022 hadi shilingi trilioni 53.7
Juni 2023. Ongezeko kwenye rasilimali ni shilingi trilioni 8.0, sawa na asilimia 17.5. Kiasi cha amana
kiliongezeka kwa shilingi trilioni 5.7 sawa na asilimia 20.3 kutoka shilingi trilioni 28.0 Juni 2022 hadi shilingi
trilioni 33.7 Juni 2023.

Jumla ya mikopo imefikia shilingi trilioni 31.5, sawa na asilimia 21.6 ikilinganishwa na shilingi trilioni 25.9
mwaka uliopita. Ongezeko kwenye kiwango cha mikopo lilisababishwa na kupungua kwa masharti na
viashiria vya hatari miongoni mwa wateja. Hata hivyo, viashiria vya hatari kwenye mikopo ya wateja
wadogo na Taasisi zisizo za kifedha vilipungua ikilinganishwa na mwaka uliopita.




Kuendelea kuimarika kwa sekta ya benki ni muhimu kwa mifuko ya uwekezaji wa pamoja na uchumi kwa
ujumla kwani huduma zitolewazo na benki huchochea ufanisi kwenye uchumi. Aidha, hadi tarehe 30 Juni
2023 meneja wa mifuko ya uwekezaji wa pamoja amefanikiwa kuunganisha mifumo ya UTT AMIS na benki
ili kuwawezesha wawekezaji kununua vipande kidigitali, hivyo kurahisisha uwekezaji mahali popote.

4.4 Sekta ya Mawasiliano

Ukuaji wa sekta ya mawasiliano nchini umechagizwa na ongezeko la watu, huduma bora, na kuongezeka
kwa matumizi ya simu janja. Idadi ya watumiaji wa huduma za simu imeongezeka kwa milioni 7.8 sawa na
asilimia 13.8 kutoka milioni 56.2 mwaka jana hadi kufikia milioni 64.0 Juni mwaka huu. Usajili wa huduma za
kifedha kupitia simu (idadi ya akaunti) umeongezeka kwa milioni 9.8, sawa na asilimia 26.2 kutoka milioni
37.4 hadi milioni 47.2 Juni 2023.

Sekta hii imeendelea kutawaliwa na kampuni kubwa zenye nyenzo nzuri za tehama, uvumbuzi na ubunifu
hali ambayo imepelekea kujipatia idadi kubwa ya wateja na soko nchini.

Kwa kipindi chote, ukuaji wa sekta ya mawasiliano nchini umeleta matokeo chanya kwa Taasisi ya UTT
AMIS kwani imechochea na kurahisisha uwekezaiji katika mifuko na kuboresha zaidi huduma binafsi. Aidha,
kupitia simu za mkononi wawekezaji wanaweza kufungua akaunti, kununua vipande na kuangalia salio na
miamala waliofanya kwa kupiga *150*82# au kwa kutumia programu tumizi (UTT AMIS APP). UTT AMIS
inatarajia kukamilisha na kuruhusu maombi ya uuzaji wa vipande yafanyike kupitia simu za mikononi ili
kufanya huduma zote za Uwekezaji zifanyike kidigitali mahali popote walipo.

UTT-AMIS pia inaendelea kutumia majukwaa mbalimbali ikivemo mitandao ya kijamii kufikia umma kwa
urahisi zaidi, katika mawasiliano na elimu juu ya uwekezaji. Mitandao hio ni pamoja na Facebook, Twitter,
Instagram, Youtube, pamoja na Whatsapp.

4.5 Dhamana za Serikali

Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulicisha tarehe 30 Juni 2023, Benki Kuu ya Tanzania kwa niaba ya Serikali
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania iliongeza kiasi cha dhamana za serikali za muda mfupi sokoni kwa
shilingi trilioni 1.4 sawa na asilimia 73.6 hadi shilingi trilioni 3.3 Juni 2023. Hata hivyo, Uhitaji wa dhamana
za serikali za muda mfupi uliongezeka kwa asilimia 24.1 (shilingi trilioni 0.7) hadi kufikia shilingi trilioni 3.6
kutoka shilingi trilioni 2.9 mwaka jana. Aidha, kiasi kilichokubaliwa baada ya mnada kimeongezeka kwa
asilimia 56.2 (shilingi trilioni 0.9) kutoka shilingi trilioni 1.6 hadi shilingi trilioni 2.5 Juni 2023. Kwa kipindi hicho,
kiasi cha dhamana za serikali za muda mrefu kilichouzwa kwenye soko la awali kilikuwa ni shilingi trilioni 4.3
ikilinganishwa na shilingi trilioni 3.3 mwaka uliopita. Kiwango cha ushiriki kwenye minada hiyo kilipungua
hadi shilingi trilioni 4.6 (asilimia 28.1) ikilinganishwa na shilingi trilioni 6.4. Aidha kiwango kilichokubaliwa
na Benki Kuu ya Tanzania baada ya mnada kiliongezeka kwa shilingi trilioni 1.2 (asilimia 44.4) hadi shilingi
trilioni 3.9 kikilinganishwa na shilingi trilioni 2.7 mwaka 2022. Kwa kipindi cha mwaka mmoja hali ya ushiriki
wa wawekezaji kwenye dhamana za serikali za muda mrefu ilipungua ikilinganishwa na ongezeko la ushiriki
kwenye dhamana za muda mfupi.

Ongezeko la ushiriki katika eneo la dhamana za serikali kuna saidia kuleta na kuboresha hali ya ukwasi na
faida sokoni.

4.6 Viwango vya Riba na Faida

Faida katika dhamana za serikali za muda mfupi zilipungua hadi wastani wa asilima 3.5 mwezi Juni 2023
kutoka asilimia 4.1 mwaka jana (Juni 2022). Viwango vya riba/faida katika mikopo (riba) na amana (faida)
viliongezeka ikilinganishwa na viwango vilivyonakiriwa mwaka uliopita. Aidha, viwango vya riba jumuishi za
mikopo katika benki za biashara ni asilimia 16.7 ikilinganishwa na asilimia 16.2 mwaka 2022. Uwekezaji
kwenye amana za benki kwa muda wa mwaka mmoja zilitoa faida ya asilimia 8.2 ikilinganishwa na asilimia
8.0 mwaka 2022. Viwango vya hifadhi ya akiba kisheria vya Benki kuu kwa benki za biashara pamoja na
punguzo la riba nchini viliendelea kuwa asilimia 7.0 na 5.0 mtawaliwa.

Viwango vya faida kwenye dhamana za serikali za muda mrefu havikubadilishwa tangu mabadiliko hayo
yalivyofanyika mwezi wa nne (4) mwaka 2022.




Jedwali Na. V: Mabadiliko kwenye viwango vya faida (coupon rate) kwenye Dhamana za
Serikali za muda mrefu

Muda (Miaka) 2 5 7 10 15 ) 25

Viwango kabla ya mabadilko | 7.82% | 9.18% | 10.08% | 11.44% | 13.50% | 15.49% | 15.95%
Viwango baada ya mabadiliko | 7.60% | 8.60% | 9.48% | 10.25% | 11.15% | 12.10% | 12.56%

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

Kwa ujumla, kupungua kwa viwango vya faida kwenye maeneo ya uwekezaji huathiri faida ya wawekezaji
kwenye mifuko inayosimamiwa na Taasisi ya UTT AMIS pamoja na maeneo linganifu.

4.7 Viwango vya Kubadilisha Fedha za Kigeni

Viwango vya kubadilisha fedha kati ya Shilingi ya kitanzania na fedha za kigeni vimeendelea kuwa
stahimilivu nchini. Thamani ya Shilingi kwa Dola moja ya kimarekani ilikuwa imara na ya kuridhisha
ikisaidiwa na kuwepo kwa hali nzuri kwenye bei za bidhaa na huduma nchini. Kulingana na Jedwali hapa
chini, linaonyesha kuwa thamani ya fedha nchini imebaki kuwa imara, ingawa, ilipungua thamani kidogo
dhidi ya Dola ya Marekani kwa asilimia 1.0 (Tsh 23.4) hadi Tsh. 2,339.1 mwaka 2023 kutoka Tsh. 2,315.7
iliyorekodiwa mwaka uliopita.

Jedwali Na. VI: Viwango vya Kubadilisha Fedha za Kigeni

2017 2018 2019 2020 2021 2022 2023

Viwango vya Kubadilisha Fedha | 2,228.9 | 2,264.1 | 2,300.9 | 2,307.9 | 2,310.4 | 2,315.7 | 2,339.1

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

Ustahimilivu wa viwango vya kubadilisha fedha ni muhimu kwa mifuko ya uwekezaji wa pamoja ya UTT
AMIS na Uchumi wa Tanzania kwa ujumla kwani husaidia kutunza thamani ya rasilimali ambazo thamani
yake ipo katika shilingi za kitanzania. Kwa ujumla, Mifuko inayosimamiwa na UTT AMIS inatoa faida
nzuri kwa Shilingi za Tanzania lakini inapobadilishwa hadi sarafu nyingine kama vile Shilingi ya Kenya
au Dola ya Marekani faida inaweza kuathiriwa endapo kutakuwa na kupungua kwa thamani ya shilingi ya
kitanzania katika kipindi hicho.

4.8 Soko la Mitaji na Dhamana

Kwa kipindi hadi juni 2023 soko la mitaji na dhamana limekuwa imara na thabiti, kwani limepelekea
kuongezeka kwa ushiriki wa wawekezaji katika soko la hisa, mitaji, dhamana na kwenye Mifuko ya
Uwekezaji wa Pamoja.

Soko limekuwa likifanya kazi vizuri kwa upande wa mauzo na shughuli mbalimbali, tuliona utoaji wa
hatifungani mbili mpya za benki ya taifa ya biashara (NBC - Twiga) na benki ya biashara ya Kenya (KCB -
Fursa Sukuk) zilizofanikiwa kufanya vizuri kwani jumla ya shilingi bilioni 49.9 zilipatikana. Mwezi Novemba
2022, Shirika la Watumishi Housing (WHI) lilizindua Mfuko wa uwekezaji wa pamoja unaoitwa Faida
(Mfuko wa Faida) ambao ulifanikiwa kuvutia wawekezaji na hadi disemba mfuko ulinakili shilingi bilioni 7.9.
Ushiriki katika soko la mitaji na dhamana kwa wawekezaji wa ndani na nje umeimarika kutokana na umma
kupata uelewa kuhusu uwekezaji na matumizi ya mifumo ya kidigitali.

Hali ya ushiriki kwenye soko la mitaji na dhamana nchini imeongezeka, ni matarajio yetu kuwa hali hii
itazidi kuimarika na kuongezeka zaidi. Kuingia kwa Wasimamizi wapya wa Mifuko (Meneja wa Mifuko) ya
uwekezaji wa pamoja na dhamana mpya sokoni ni ishara nzuri kwa UTT AMIS na soko kwa ujumla, na
tunatarajia Taasisi au kampuni zingine kujiunga ili kuongeza ukwasi na ushindani sokoni jambo ambalo
litaongeza zaidi ufanisi, faida na huduma bora.

4.8.1 Soko la Upili kwa Dhamana za serikali na Hatifungani za kampuni binafsi zilizoorodheshwa

Katika kipindi cha mwaka ulioishia juni 2023, kiwango cha ushiriki kwenye eneo la dhamana za serikali na
kampuni binafsi kimeongezeka licha ya faida kuwa ya wastani.




Jumla ya dhamana za serikali kupitia soko la upili imeongezeka kwa shilingi trilioni 0.1, sawa na ongezeko
la asilimia 3.1, hadi shilingi trilioni 3.3 kutoka shilingi trilioni 3.2 mwaka uliopita.

Jumla ya thamani za Hatifungani za kampuni binafsi iliongezeka kwa shilingi bilioni 0.1, sawa na asilimia
12.5 kutoka shilingi bilioni 0.8 Juni 2022 hadi shilingi bilioni 0.9 mwaka huu. Kupanda kwa Hatifungani
hizo kulitokana na kuorodheshwa kwa hatifungani mpya za SUKUK na Twiga mwezi Desemba 2022.

Hatifungani za kampuni binafsi kwa sasa ni; Jasiri bondi ilioorodheshwa na benki ya NMB yenye ukomo
wa miaka 3 na kiwango cha faida ya asilimia 8.5 kwa mwaka, Fursa Sukuk bondi ilioorodheshwa na
benki ya KCB yenye ukomo wa miaka 3 na kiwango cha faida ya asilimia 8.75 kwa mwaka, Twiga bondi
ilioorodheshwa na benki ya NBC yenye ukomo wa miaka 5 na kiwango cha faida ni asilimia 10 kwa mwaka
na bondi ya miaka 5 ya Shirika linalotoa mikopo ya nyumba kwa benki nchini (TMRC) liliorodhesha kwa
awamu kwa asilimia 10.48, 13.4607 na asilimia 11.79.

4.8.2 Soko la Hisa

Hadi kufikia tarehe 30 Juni 2023, kulikuwa na kampuni 27 zilizoorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar es
Salaam (DSE) zenye mtaji wa jumla ya shilingi trilioni 15.0, ukubwa wa mtaji wa soko ulipungua thamani
kwa shilingi trillioni 0.6 ikilinganishwa na shilingi trilioni 15.6 zilizorekodiwa mwaka uliopita.

Katika kipindi cha mwaka ulioishia Juni 2023 shughuli za kibiashara katika soko la hisa zilishuka. Hii
inadhihirishwa na kupungua kwa mauzo kutoka shilingi bilioni 126.6 hadi shilingi bilioni 107.6 ambayo ni
sawa na shilingi bilioni 19.0 sawa na asilimia 15.0. Fahirisi ya Hisa kwa kampuni za ndani za nchi (TSI)
ziliongezeka kwa asilimia 4.1 hadi kufikia 4,091.8 huku Fahirisi ya Hisa zote (DSEI) ikipungua kwa asilimia
4.0 hadi 1,800.0.

Katika kipindi cha mwaka mmoja kampuni sita zilitangaza na kulipa gawio kwa wanahisa nazo ni; TCC/
Sigara (Tsh. 670.0), Twiga (Tsh. 390.0), TBL (Tsh. 290), benki ya NMB (Tsh. 286.0), SWISS (Tsh. 42.0), na
benki ya CRDB (Tsh. 45) kwa kila hisa. Hivyo basi, kwa wawekezaji wote waliowekeza kwenye kampuni
tajwa hapo juu walipata gawio sawa na maelezo hapo juu.

4.8.3 Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja

Taasisi za usimamizi wa mifuko ya uwekekezaji wa pamoja nchini zinahusisha taasisi kuu mbili ambazo
ni; Taasisi ya UTT Asset Management and investor Services (UTT AMIS), pamoja na shirika la watumishi
housing (WHI) (Meneja wa mifuko). Kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2023, Jumla ya rasilimali
kwenye mifuko inayosimamiwa na Taasisi hizo ni shilingi bilioni 1,550.7.

4.8.3.1 Mifuko ya Uwekezaji ya UTT AMIS

Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioishia Juni 2023, Mifuko ya uwekezaji inayosimamiwa na UTT
AMIS kwa ujumla (Juni 2023) rasilimali ziliongezeka kwa shilingi bilioni 538.9 sawa na asilimia 54.0
ikilinganishwa na ongezeko la shilingi bilioni 383.7 sawa na asilimia 62.6 mwaka 2022. Katika kipindi
hicho jumla ya rasilimali ziliongezeka kutoka shilingi bilioni 996.5 tarehe 30 Juni 2022 hadi shilingi
bilioni 1,535.4 tarehe 30 Juni 2023.

Ongezeko kwenye rasilimali za mifuko kunaashiria ongezeko kubwa la imani na uwekezaji kwenye
mifuko inayosimamiwa na Taasisi ya UTT- AMIS. Aidha, ongezeko hilo limechangiwa na kiwango
kwenye mauzo pamoja na faida kwenye maeneo ya uwekezaji.

4.8.3.2 Shirika la Watumishi Housing (WHI) - Mfuko wa Faida

Shirika la Watumishi Housing (WHI) lilizindua Mfuko wa Faida mwezi Novemba 2022. Mfuko ulinakili
rasilimali zenye thamani ya shilingi bilioni 7.9 Disemba 2022 na shilingi 100.3 kwa kila kipande. Kwa
kipindi cha miezi sita tangu mauzo ya awali (IPO) hadi tarehe 30 Juni 2023 Mfuko ulikua kwa jumla
ya kiasi cha shilingi bilioni 7.4 (asilimia 93.6) hadi shilingi bilioni 15.3 na thamani ya shilingi 104.9
kwa kipande.

Vyanzo: Benki kuu ya Tanzania, Ofisi ya Taifa ya Takwimu, UTT AMIS, Watumishi Housing na Soko la
hisa la Dar es Salaam.

Mwisho ninawatakia nyote msimu wa
sikukuu uliojaa furaha tele na heri ya mwaka mpya wa 2024

Wekeza Uwezeshwe!
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Jarida la habari la UTT AMIS
[Hadi tarehe 30 Septemba, 2023]




1.0 | Maelezo Mafupi juu ya Kampuni ya Uwekezaji ya UTT AMIS

. * Hadi kufikia tarehe 30 Septemba 2023, kampuni ya uwekezaji ya UTT AMIS ina jumla ya mifuko ya uwekezaji
wa pamoja sita (6) ijulikanayo kama; Mfuko wa Umoja, Mfuko wa Wekeza Maisha,Mfuko wa Watoto, Mfuko wa
jikimu, Mfuko wa Ukwasi na Mfuko wa Hatifungani.

. UTT AMIS Inasimamia rasilimali zenye jumla ya thamani ya zaidi ya shilingi trilioni 1.7.

. Mwaka 2017 Kampuni ya UTT AMIS ilianzisha huduma ya usimamizi wa mali kwa makampuni na watu binafsi
inayoitwa UTT WEALTH MANAGEMENT yenye uwekezaji wenye thamani zaidi ya shilingi bilioni 26.9.

. Wawekezaji zaidi ya 264,610.

. Mifuko hutoa faida shindani katika soko.

2.0 | Taarifa za ujumla za Mifuko iliyoanzishwa na kusimamiwa na kampuni ya UTT AMIS

NA | JINALA MFUKO MAELEZO

2.1 Mfuko wa Umoja Mfuko huu ulianzishwa tarehe 16 Mei, 2005.Mfuko wa wazi ambao hulenga wawekezaji
wenye lengo la kuwekeza kwa muda mrefu. Sera ya mfuko huu ni kuwekeza kwenye soko la
mitaji na dhamana. Baadhi ya sifa za mfuko huu ni kama zifuatavyo;

. Vipande vinauzwa kwa thamani halisi [hakuna gharama za kujiunga]

. Kiwango cha chini cha kujiunga ni vipande 10 tu

. Gharama ya kujiondoa inatozwa asilimia moja (1) ya thamani halisi ya kipande.
. Urahisi wa kujiunga na kutoka— manunuzi na mauzo hufanyika kila siku ya kazi
. Mauzo ya sehemu ya vipande yanaruhusiwa

. Ni rahisi kwa mwekezaji kupata fedha pindi anapohitaji, (ndani ya siku 10 za kazi
baada ya kupokelewa katika ofisi za UTT-AMIS)

Jedwali Na. 01; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Faida [%] Hadi Septemba 2023

Tangu Kuanzishwa [Mei,2005] 10 7 5 2 1
15.5% 27.4% 14.3% | 13.5% | 13.2% 13.1%

Chati Na. 01; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa hadi 30
Septemba 2023




Wekeza Maisha
[,

— Invest Life —

“Kamilisha Ndoto Yako”

Mfuko wa Wekeza
Maisha

Mfuko huu ulianzishwa tarehe 16 Mei, 2007. Mfuko unamwezesha mwekezaji kupata faida
pacha, yaani mapato mazuri pamoja na mafao ya bima.

Sifa za mfuko;

Taasisi na watu binafsi wenye umri kati ya miaka 18 na 55 ndio wanaoruhusiwa
kujiunga

Mfuko unatoa fursa za aina mbili za mpango wa kuchangia\kuwekeza: (a) Kuchangia
kwa awamu na (b) Kuchangia kwa mkupuo mmoja.

Vipande vinauzwa kwa thamani halisi ya wakati huo [hakuna gharama za kujiunga]
Kujiunga ni shilingi 8,340/- tu kwa mwezi [inatumika kama mpango wa kuchangia ni
shilingi Milioni Moja]

Mafao ya bima yanayopatikana ni:- Bima ya maisha, Bima ya ulemavu wa kudumu na
Bima ya ajali.

Mfuko unampa fursa mwekezaji kuwekeza kwa mpangilio maalum, mathalani
anaweza kuchagua kuchangia kwa mwezi, mara mbili kwa mwaka au mara moja kwa
mwaka

Jedwali Na. 02; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Faida [%] Hadi Septemba 2023

Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)

Tangu Kuanzishwa [Mei,2007] 10 7 5 2 1
14.0% 31.7% 235% | 255% | 15.0% | 14.2%
Chati Na. 02; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa hadi 30
Septemba 2023
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Faraja kwa Watoto

23

Mfuko wa Watoto

Mfuko wa Watoto unalengo la kuwawekea akiba Watoto kupitia uwekezaji kwa manufaa yao
ya shule na maendeleo kiujumla Mfuko huu ulianzishwa tarehe 1 Oktoba 2008.

Sifa za Mfuko;

Uwekezaji ni kwa ajili ya mtoto mwenye umri chini ya miaka 18.

Kiwango cha chini cha uwekezaji kisichopungua shilingi 10,000/= na unaruhusiwa
kuendelea kuwekeza kidogo kidogo kwa kiwango kisichopungua shilingi 5,000/=

Vipande vinauzwa kwa thamani halisi ya wakati huo. [ hakuna gharama za kujiunga ]
Mfuko unatoa Mpango wa kukuza mtaji.

Mwekezaji anaruhusiwa kuuzaa vipande vyake pindi mtoto anapofikisha umri wa
miaka 12.

Jedwali Na. 03; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Faida [%] Hadi Septemba 2023

Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)
Tangu Kuanzishwa [Okt,2008] 10 7 5 2 1
12.9% 251% | 164% | 16.8% |14.1% [13.3%

Chati Na. 03; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa hadi 30
Septemba 2023




Jikimu
Income Scheme

LIVE WELL ...YOU DESERVE IT

Mfuko wa Jikimu

Mfuko huu ulianzishwa tarehe 3 Novemba 2008. Lengo la mfuko ni kukidhi mahitaji ya
wawekezaji mfuko una wanaohitaji mapato ya mara kwa mara huku wakikuza mtaji kwa
malengo ya muda wa kati na mrefu.

Sifa za Mfuko:

Mipango ya uwekezaji: (a) Mpango wa gawio wa robo mwaka [Kiwango cha chini
cha uwekezaji ni Shilingi 2 Milioni], (b) Mpango wa gawio wa mwaka [Kiwango cha
chini cha uwekezaiji ni Shilingi 1 Milioni] na (c) Mpango wa mwaka wa kukua [Shilingi.
5,000/-]

Vipande vinauzwa kwa thamani halisi ya wakati huo [ hakuna gharama za kujiunga ]

Gharama za kuijitoa: Mfuko unatoza (a) asilimia 2.00 kwa uwekezaji uliodumu ndani ya
mfuko kwa kipindi kisichozidi mwaka mmoja (b) asilimia 1.5 kwa uwekezaji uliodumu
ndani ya mfuko kwa kipindi cha zaidi ya mwaka 1 na chini ya miaka 2(c) asilimia 1
kwa uwekezaji uliodumu ndani ya mfuko kwa kipindi cha zaidi ya miaka 2 na chini ya
miaka 3 na (d) uwekezaji uliodumu ndani ya mfuko kwa kipindi cha zaidi ya miaka 3
hakuna gharama za kujitoa.

Ni rahisi kwa mwekezaji kupata fedha pindi anapohitaji, (ndani ya siku 10 za kazi
baada ya kupokelewa katika ofisi za UTT-AMIS)

Jedwali Na. 04; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Faida [%] Hadi Septemba 2023

Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)
Tangu Kuanzishwa [Okt, 2008] 10 j7 5 2 1
16.2% 17.0% 14.8% | 15.8% | 14.0% | 15.1%
Taarifa Shilingi Bilioni Kwa kila kipande,
shilingi
Tangu Kuanzishwa [Oktoba,2008] 16.0 173.5
Mwaka Mmoja [Okt 22-Sept 23] 1.0 12.0

Chati Na. 04; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa hadi 30
Septemba 2023




U ukwas

Uhuru kwa mwekezaj

Mfuko Wa Ukwasi
(Liquid Fund)

Mfuko wa uwekezaji wa Pamoja ambao unatoa fursa ya uwekezaji mbadala kwa wawekezaji
wanaopenda kuwekeza fedha zao za ziada kwa kipindi kifupi ama cha kati.

Sifa za mfuko:

Ni rahisi kwa mwekezaji kupata fedha zake za mauzo ya vipande, (ndani ya siku 3 za
kazi baada ya maombi ya kuuza vipande kupokelewa katika ofisi za UTT-AMIS makao
makuu)

Mfuko wa Ukwasi hautozi ada ya kujitoa wala kujiunga
Mfuko unatoa unafuu wa gharama za uwekezaji
Unafaa kwa wawekezaji Mmoja mmoja, vikundi na taasisi

Kiwago cha chini cha uwekezaji ni shilingi 100,000 na uwekezaji wa nyongeza
usiopungua ni shilingi 10,000.

Mfuko unaruhusu uhamishaji wa vipande kutoka mwekezaji mmoja kwenda mwekezaji
mwingine.

Mfuko hauruhusu kuhamisha vipande kwenda kwenye mifuko mingine.

Vipande vinauzwa kwa thamani halisi ya wakati huo[ hakuna gharama za kujiunga

Jedwali Na. 05; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Faida [%] Hadi Septemba 2023

Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)

Tangu Kuanzishwa [Apr, 2013] 10 7 5 2 1
26.0% 252% | 21.0% | 18.1% | 13.6% | 12.3%
Chati Na. 05; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa hadi 30
Septemba 2023
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S g0 8263 400
£ 800
6 100 - 300
S 600
2 500
2 40 r 200
z 300
220 - 100
2 100 |07 06 06 30 5.1 125 144 206 324 469 514
5 0 - 0
YL e e @@ oegg g5y 8RR
E A A& £ a4 £ a4 £ 6 & a4 £ a £ a4 £ a6 & o
3 [ [} =4 [} = Q =3 [} 3 Q 3 [} =] Q 3 [} = (]
SN S 0N S N DN S n D o n D un D 0 D O Mda




BOND
FUND

More ideas for your money

Mfuko wa Hati
Fungani

(Bond Fund)

Mfuko huu ulianzishwa tarehe 16 Septemba, 2019. Ni mfuko wa wazi ambao kiasi kikubwa
kimewekezwa kwenye dhamana za serikali za muda mrefu. Mfuko una lengo la kutoa gawio,

kulingana na faida itakayopatikana na kukuza mtaji kwa wawekezaji wenye lengo la muda wa
kati na mrefu.

Sifa za mfuko:

Kuna aina tatu za mpango wa uwekezaji katika Mfuko huu:

. Mpango wa kukuza mtaji;

. Mpango wa gawio kila mwezi; na

. Mpango wa gawio kila baada ya miezi sita.

Kiwango cha chini cha kuanza kuwekeza.

(@) Shilingi 50,000 kwa mpango wa kukuza mtaj;

(b) Shilingi milioni 10 kwa mpango wa gawio kila mwezi; na

(c) Shilingi milioni 5 kwa mpango wa gawio kila baada ya miezi sita.

. Ni rahisi kwa mwekezaji kupata fedha pindi anapohitaji, (ndani ya siku 10 za kazi
baada ya kupokelewa katika ofisi za UTT-AMIS)

Jedwali Na. 06; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Faida [%] Hadi Septemba 2023

Tangu Kuanzishwa [Sept, 2019] Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)
3 2 1
14.9% 14.8% 13.4% 12.2%
Taarifa Shilingi Bilioni Kwa kila kipande, shilingi
Tangu Kuanzishwa [Sept,2019] 39.1 45.0
Mwaka Mmoja [Okt 22 - Sept 23] 21.0 12.0

Chati Na. 06; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa hadi
30 Septemba 2023
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2.7 Huduma ya Huduma hii imejikita zaidi kumsikiliza mteja na kumtengenezea uwekezaji kulingana na
usimamizi mali / mahitaji yake na uhalisia wa soko.

UTT Wealth Sifa
Management
Wawekezaji wote, binafsi, mashirika au Taasisi zilizopo ndani na nje ya nchi.

Kiwango cha chini cha kuanza kuwekeza

(@) Shilingi Millioni 100 kwa mpango wa kukuza mtaji, gawio au malipo;
Gharama

Asilimia 1 ya rasilimali kwa mwaka.

Mkataba na Sera ya uwekezaji

Uwekezaji huundwa na kusimamiwa kwa kufuata matakwa na mahitaji ya mwekezaji
sambamba na lengo.

Hali ya utendaji hadi tarehe 30 Septemba 2023
* Inajumla ya rasilimali zaidi ya shilingi bilioni 26.9;
+  Faida kwa wawekezaji waliopo ni wastani zaidi ya asilimia 12.

«  Nirahisi kwa mwekezaji kupata fedha pindi anapohitaji, (ndani ya siku 3 za kazi baada
ya kupokelewa katika ofisi za UTT-AMIS)

3.0  Elimu kwa Wawekezaji

3.1 Unawezaje Mwekezaji anatakiwa kujaza na kukamilisha Fomu ya Maombi ya Kujiunga na Mfuko
kujiunga na Mifuko na kuweka fedha katika akaunti ya Mfuko kupitia matawi ya benki ya CRDB na madalali
ya UTT AMIS? wote walioidhinishwa na Soko la Hisa la Dar es Salaam.

Baada ya kukamilisha kufungua akaunti na taratibu zote za utambuzi (KYC), mwekezaji
anaweza kuwekeza kwa kutumia simu ya mkononi kwa kupiga msimbo wa *150*82#
au programu tumizi ya UTT AMIS ambayo inaweza kupakuliwa kutoka kwenye “App
Store” au “Play store”. Taratibu za kina zimetolewa kwenye fomu ya maombi.

«  Tembelea ofisi za Kampuni ya Uwekezaji ya UTT (UTT AMIS) zilizopo Dar es
Salaam na Dodoma, madalali wa soko la hisa la Dar es Salaam au tawi lolote la
benki ya CRDB nchini. Pia piga simu za bure kwa namba zifuatazo: 0754800455
au 0754800544 [Kwa watumiaji wa voda] au 0715800455 au 0715800544 [kwa
watumiaji wa tigo] na kwa watumiaji wa airtel 0782800455 ili uweze kupata
‘Akaunti Namba’ ya uwekezaji.

« Baada ya hapo, nenda tawi lolote la benki ya CRDB kuweka kiasi cha pesa
unachopenda kuwekeza. [tafadhali hakikisha unaandika nambari yako ya
uwekezaji katika fomu ya kuweka pesa ya CRDB]. Pia unaweza kutumia
Kuwekeza kwa Kutumia mtandao wa simu wa Tigo Pesa, M-pesa na Airtel money.




3.2 Nini maana ya Kwa tafsiri rahisi, mfumuko wa bei ni ongezeko la bei katika bidhaa na huduma katika
Mfumuko wa bei? Na uchumi kwa kipindi fulani. Wakati bei za bidhaa na huduma zinapopanda, matokeo
jinsi gani inamuathiri | yake ni kushuka kwa thamani ya fedha. Hivyo, uwezo wa fedha wa kununua bidhaa na

mtu wa kawaida? huduma hupungua.

Kuna sababu nyingi za kiuchumi zinazopelekea kutokea kwa hali hii, hususani
ongezeko la fedha katika mzunguko kusikoendana na kasi ya ukuaji wa Uchumi na
hivyo matokeo yake kupelekea mfumuko wa bei.

Kiujumla, vigezo vilivyokubalika kupima viwango vya mfumuko wa bei ni pamoja na
Bei za bidhaa za Jumla (Wholesale Price Index)], Bei za mahitaji ya kawaida ya walaji
(Consumer Price Index), Mabadiliko ya pato la ndani la nchi (GDP) n.k . Vile vile, Bei
za mahitaji ya kawaida ya walaji (Consumer Price Index) inapima gharama za bidhaa
mbalimbali za msingi zinazotumiwa na kundi la watu ikiwakilisha makundi yote ya jamii
kama kigezo cha upimaji wa uchumi katika nchi.

Ni muhimu kutambua kuwa, kazi ya kuangalia hali ya mfumuko wa bei katika nchi
hufanywa na Benki Kuu. Kazi ya ufuatiliaji na kuchukua hatua stahiki katika kudhibiti
kasi ya mfumuko wa bei inachukua muda.

Jambo la msingi la kujifunzani kuwa, Katika uchumi wenye mfumuko wa bei,
unashauriwa kuwekeza mara kwa mara hata kama kiasi cha kuwekeza ni kidogo.
Kwa kujenga nidhamu ya uwekezaji, unaweza usione madhara au athari hasi za
kuongezeka kwa mfumuko wa bei katika uwekezaji.

3.3 Nini maana ya Kwa ufupi, ni faida inayopatikana kutoka katika uwekezaji ambao hugeuzwa mtaji na
Kompaundi? hivyo kutoa faida kubwa zaidi hapo baadae tofauti na uwekezaji wa muda maalum
ambao faida inayopatikana inatokana tu na muda uliokaa ndani ya uwekezaji.

Je utajali ikiwa utapata riba ya asilimia 10 au 12 katika uwekezaji?

Ukweli ni kuwa, ukizingatia hilo utaweza kutengeneza tofauti kubwa katika ukuaji
wa faida na mtaji kadiri muda unavyoenda/unavyoongezeka. Faida itokanayo na
kompaundi inatokana na faida kuendelea kuongeza mtaji ambao huleta mapato
makubwa kila mwaka. Mapato makubwa au faida kubwa au uwekezaji wa muda mrefu
inaongeza kiasi cha mtaji kwa uwiano wa kijiometri.

Matokeo ya Kompaundi.

Kwa kutumia jedwali hapo chini, unaweza kuona matokeo ya nguvu ya kompaundi
na faida zake kutokana na uwekezaji uliofanywa mara moja kwa kiasi cha shilingi
50,000/= na 5,000,000/= katika vipindi mbalimbali na kwa kutumia viwango tofauti vya

riba.
Jedwali Na. 07;
Riba 12% 14%
Mwaka/Kiasi | 50,000/= 5,000,000/= 50,000/= 5,000,000/=
1 56,000.00 5,600,000.00 57,000.00 5,700,000.00
3 70,246.40 7,024,640.00 | 74,077.20 7,407,720.00
5 88,117.08 8,811,708.42 96,270.73 9,627,072.91
10 155,292.41 | 15,529,241.04 | 185,361.07 | 18,536,106.57
20 482,314.65 | 48,231,465.47 | 687,174.49 | 68,717,449.36




Jedwali namba 8, linaonesha matokeo ya nguvu ya kompaundi kutokana na faida
zake kwa uwekezaji uliofanywa mara moja kwa kiasi cha shilingi milioni hamsini (50)
na shilingi milioni mia moja (100) katika vipindi mbalimbali na kwa kutumia viwango

tofauti vya riba.

Jedwali Na. 08;

Riba 12% 14%

Mwaka/ | 50,000,000/= | 100,000,000/= | 50,000,000/= 100,000,000/=
Kiasi

1 56,000,000.00 | 112,000,000.00 | 57,000,000.00 | 114,000,000.00
3 70,246,400.00 | 140,492,800.00 | 74,077,200.00 | 148,154,400.00
5 88,117,084.16 | 176,234,168.32 | 96,270,729.12 | 192,541,458.24
10 155,292,410.42 | 310,584,820.83 | 185,361,065.71 | 370,722,131.41
20 482,314,654.66 | 964,629,309.33 | 687,174,493.59 | 1,374,348,987.19

Nguvu ya kompaundi na faida yake inaoneshwa kwenye majedwali yafuatayo kwa
mwekezaji anaewekeza kiasi cha shilingi 50,000/=, 100,000/=, 500,000/=, na shilingi
milioni 1 kwa kila mwezi kwa kutumia viwango tofauti vya riba.

Jedwali Na. 09; Uwekezaji wa shilingi 50,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango tofauti

vya riba.
Awamu za | Riba / Mwaka 10% 12% 14%
kuweka
pesa
12 1 628,278.40 634,125.15 640,037.27
36 3 2,089,091.05 | 2,153,843.92 | 2,221,139.98
60 5 3,871,853.61 | 4,083,483.49 | 4,309,756.26
120 10 10,242,248.95 | 11,501,934.47 | 12,953,445.60
240 20 37,968,441.80 | 49,462,768.27 | 65,058,300.25

Jedwali Na. 10; Uwekezaji wa shilingi 100,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango
tofauti vya riba.

Awamu za Riba / 10% 12% 14%
kuweka pesa Mwaka
12 1 1,256,556.81 | 1,268,250.30 | 1,280,074.54
36 3 417818211 | 4,307,687.84 | 4,442,279.95
60 5 7,743,707.22 | 8,166,966.99 | 8,619,512.51
120 10 20,484,497.89 | 23,003,868.95 | 25,906,891.21
240 20 75,936,883.60 | 98,925,536.54 | 130,116,600.51




Jedwali Na. 11; Uwekezaji wa shilingi 500,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango

tofauti vya riba.

Awamu za Riba / 10% 12% 14%
kuweka pesa | Mwaka
12 1 6,282,784.05 | 6,341,251.51 6,400,372.68
36 g 20,890,910.55 | 21,538,439.18 | 22,211,399.75
60 5 38,718,536.09 | 40,834,834.93 | 43,097,562.55
120 10 102,422,489.45 | 115,019,344.73 | 129,534,456.05
240 20 379,684,417.99 | 494,627,682.69 | 650,583,002.53

Jedwali Na. 12; Uwekezaji wa shilingi 1,000,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango
tofauti vya riba.

Awamu za Riba / 10% 12% 14%
kuweka pesa | Mwaka
12 1 12,565,568.09 | 12,682,503.01 12,800,745.36
36 3 41,781,821.09 | 43,076,878.36 | 44,422,799.50
60 5 77,437,072.17 | 81,669,669.86 | 86,195,125.10
120 10 204,844,978.90 | 230,038,689.46 | 259,068,912.10
240 20 759,368,835.99 | 989,255,365.39 | 1,301,166,005.06

Kutokana na jedwali hapo juu, utagundua kuwa sio busara kupoteza muda na pesa
kwa kuweka fedha zako kwenye uwekezaji usio na faida za kuridhisha kwa kipindi cha
muda mrefu. Inabidi utambue kuwa, MUDA ni kigezo muhimu katika kufanya maajabu

ya kompaundi.

Jambo la msingi la kujifunza:

(1)

Wakati wote, tumia fursa zilizopo katika uwekezaji zenye kutoa faida kubwa
ukilinganisha na uwekezaji mwingine

Endelea kuwekeza kwa muda mrefu ili unufaike na maajabu ya kompaundi.

(2)




4.0 Mawasiliano Kwa maelezo zaidi kuhusu Mifuko yetu, tafadhali wasiliana nasi kwa anuani zifuatayo:

Ofisi ya UTT DAR ES SALAAM
Ofisi za UTT AMIS Dar es Salaam
Afisa Mtendaji Mkuu,

UTT AMIS Plc,

Ghorofa ya Pili, Jengo la Sukari, Mtaa wa
Sokoine Drive na Ohio,

S.L.P 14825, Dar es Salaam

Simu Namba: +255 (0) 22 2128460
Namba za Bure: 0800112020
Nukushi: +255 (0) 22 2137593

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz
Tovuti: www.uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS MBEYA
Ghorofa ya Pili, Jengo la NHIF, Mbeya
S.L.P 1210, Mbeya,

Simu Namba: +255 (0) 25 2500371
Nukushi: +255 (0) 22 2137593

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS MWANZA
Mezzanine, Jengo la NSSF Commercial
Complex

S.L.P 640, Mwanza,

Simu Namba: +255 (0) 28 2505072
Nukushi: +255 (0) 22 2137593

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS DODOMA
Ghorofa ya Sita, Jengo la PSSSF,
Mtaa wa Makole,

S.L.P 1310, Dodoma

Simu Namba: +255 (0) 26 2323861
Nukushi: +255 26 2323862

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS ARUSHA
Ghorofa ya Nne, Jengo la Ngorongoro
Conservation,

S.L.P 2490, Arusha,

Simu Namba: +255 (0) 27 2970625
Nukushi: +255 (0) 22 2137593

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS ZANZIBAR
Ghorofa ya Tatu, Jengo la Sheikh Thabit
Kombo- Michenzani

S.L.P 2190, Zanzibar

Simu Namba: +255 (0) 24 2941274
Nukushi: +255 (0) 22 2137593

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz
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Kwa maelezo zaidi kuhusu Mifuko yetu, tafadhali wasiliana nasi kwa anuani zifuatayo:

Ofisi ya UTT AMIS Dar es Salaam
Afisa Mtendaji Mkuu, UTT AMIS Plc,
Ghorofa ya Pili, Jengo la Sukari, Mtaa wa
Sokoine Drive na Ohio,

S.L.P 14825, Dar es Salaam
Simu Namba: +255 (0) 22 2128460
Namba za Bure: 0800112020
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz
Tovuti: www.uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS DODOMA Ofisi ya UTT AMIS ARUSHA
Ghorofa ya Sita, Jengo la PSSSF, Ghorofa ya Nne, Jengo la Ngorongoro
Mtaa wa Makole, Conservation,
S.L.P 1310, Dodoma S.L.P 2490, Arusha,
Simu Namba: +255 (0) 26 2323861 Simu Namba: +255 (0) 27 2970625
Nukushi: +255 26 2323862 Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz
Ofisi ya UTT AMIS MWANZA Ofisi ya UTT AMIS MBEYA
Mezzanine, Jengo la NSSF Commercial Ghorofa ya Pili, Jengo la NHIF, Mbeya
Complex | S.L.P 640, Mwanza, S.L.P 1210, Mbeya,
Simu Namba: +255 (0) 28 2505072 Simu Namba: +255 (0) 25 2500371
Nukushi: +255 (0) 22 2137593 Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS ZANZIBAR
Ghorofa ya Tatu, Jengo la Sheikh Thabit
Kombo- Michenzani | S.L.P 2190, Zanzibar
Simu Namba: +255 (0) 24 2941274
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz




