
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Mfuko wa Ukwasi 

Ni mfuko unatoa fursa kwa wawekezaji ambao wanahitaji 
kuwekeza fedha zao kwa kipindi kifupi au kirefu. Mfuko unawekeza 
kwenye masoko ya fedha tu. Hivyo kuwa na uwezekano mdogo wa 
mwekezaji kupoteza mtaji wake. 

Lini nianze kuwekeza fedha zangu? 

Anza kununua vipande vya Mfuko wa Ukwasi mapema uwezavyo, 
utakavyoanza kuwekeza mapema ndivyo unapopata muda 
zaidi wa kuwekeza na kupata faida zaidi. Kila mwaka kiasi 
kitakachoongezeka (faida) kitazalisha faida nyingine katika 
miaka itakayofuata. Uwekezaji huu ni mfumo wa Faida Jumuishi 
(Compounding Interest) 

 
Nani anayefaa kuwekeza katika mfuko wa Ukwasi. 

• Mtanzania mkazi na asiye mkazi. 
• Vikundi, Kampuni, Asasi, Taasisi na Mashirika mbalimbali. 



Kwa nini Mfuko wa Ukwasi? 
· Usalama: Uwekezaji mseto katika masoko ya fedha na dhamana 

mbalimbali 
· Faida: Kuweka akiba na kukuza thamani ya fedha zako 
· Ukwasi: Urahisi wa kupata sehemu au fedha zako zote ndani ya 

siku tatu (3) za kazi. 
· Uwazi: Thamani ya kipande inatolewa kila siku ya kazi. 
· Gharama: Mfuko unaendeshwa kwa gharama nafuu. 
· Kuratibiwa: Mfuko unaratibiwa na Mamlaka ya Masoko ya 

Mitaji na Dhamana. 
Kiwango cha kuwekeza. 
Kiwango cha chini cha kuwekeza ni Shilingi milioni moja (100,000/) 
na kiwango cha chini cha nyongeza cha uwekezaji ni Shilingi elfu 
kumi  (10,000/=) huku kukiwa hakuna kikomo katika kiwango cha 
juu cha uwekezaji. 

 
Mfano. 
Uwekezaji wa miaka 10 ukionyesha faida kati ya asilimia 8 na 15 

 

Faida inayotarajiwa 8% 10% 12% 15% 
Kiwango cha Awali 5,000,000 5,000,000 5,000,000 5,000,000 
Miaka 10 10 10 10 
Kiwango cha 
awali+Faida ya 
kawaida 

9,000,000 10,000,000 11,000,000 12,500,000 

Kiwango cha awali 
+ Faida Jumuishi 
(compound) 

10,794,624.99 12,968,712.30 15,529,241.04 20,227,788.68 

Tofauti ya faida 1,794,624.99 2,968,712.30 4,529,241.04 7,727,788.68 

Mahesabu haya yametokana na makisio ya ukuaji wa uwekezaji. Mapato 
ya uwekezaji yanaweza kuongezeka zaidi ya asilimia 15% au kupungua 
chini ya asilimia 8%. 

Wekeza Kwa 
Njia Ya Simu 
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KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS, S.L.P 14825, GHOROFA YA PILI JENGO LA SUKARI, 
MTAA WA SOKOINE NA OHIO, DAR ES SALAAM 

Simu: +255 22 2122501 | Nukushi: +255 22 2137593 | Wakala: UTT MICROFINANCE • MATAWI YOTE YA BENKI YA CRDB NCHINI • MADALALI WOTE 

WA SOKO LA HISA LA DAR ES SALAAM. | Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz | Tovuti: www.uttamis.co.tz | 

Namba Za Bure +255 754 800 544 na +255 754 800 455 (VODA) +255 715 800 544 na +255 715 800 455 (TIGO) +255 782 800 455 (AIRTEL) 

Tahadhari: Thamani ya kipande inaweza kuongezeka au kupungua 


