
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

Mfuko wa Jikimu ni mfuko wenye lengo la kutoa gawio na kukuza mtaji kwa 
wawekezaji wake kwa muda wa kati na muda mrefu. Mfuko unawekeza katika 
hisa na masoko ya fedha. 

Lini nianze kuwekeza fedha zangu? 

Anza mapema uwezavyo kununua vipande vya Mfuko wa Kujikimu, kwa sababu 
utakavyoanza kuwekeza mapema ndivyo unavyotoa muda mrefu wa fedha 
kuwekezwa na kukupa faida zaidi. Kila mwaka kiasi kitakachoongezeka (faida) 
kitazalisha faida nyingine katika miaka itakayofuata faida inazidi kuongezeka 
na huku mtaji nao ukiongezeka kadri miaka inavyoongezeka. (Compounding 
Interest / Faida Jumuishi) 

Nani anayefaa kuwekeza katika mfuko wa Kujikimu. 

· Mtanzania mkazi na asiye mkazi. 
· Vikundi, Kampuni, Asasi, Taasisi na Mashirika mbalimbali. 



               Kwa nini Mfuko wa Kujikimu? 

• Gawio: Mara moja au mara nne kwa mwaka 

• Usalama: Uwekezaji mseto katika hisa na dhamana mbalimbali 

• Faida: Licha ya kupata gawio mara kwa mara pia mtaji wako utaongezeka. 

• Ukwasi: Urahisi wa kupata sehemu au fedha zako zote pale utakapozihitaji. 

• Uwazi: Thamani ya kipande inatolewa kila siku ya kazi. 

• Gharama: Mfuko unaendeshwa kwa gharama nafuu. 

• Kuratibiwa: Mfuko unaratibiwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana. 

Kiasi gani cha kuwekeza 

Ø Mpango wa Robo mwaka: Kima cha chini cha kuwekeza ni shilingi milioni mbili (2,000,000) tu. 

Ø Mpango wa mwaka: Kima cha chini cha kuwekeza ni  shilingi milioni moja (1,000,000) tu. 

Ø Mpango wa kukuza Mtaji: Ni shilingi elfu tano (5,000) tu. 

Ø Uwekezaji wa Nyongeza: Ni shilingi elfu kumi na tano (15,000/-) kwa mpango wa gawio na 
shilingi elfu tano (5,000) kwa mpango wa kukuza mtaji. 

Aina za uwekezaji: 

1. Mpango wa gawio 
Mwekezaji akiwekeza milioni moja atapata gawio mara moja kwa mwaka na akiwekeza milioni 
mbili au Zaidi atapata gawio mara nne kwa mwaka. 

2. Mpango wa kukuza mtaji 
Mwekezaji anaweza kuamua kutochukua gawio lake ili kukuza mtaji wake, hadi siku atakapo 
zihitaji. 

         Mfano 

Jedwali hapa chini linaonyesha mwekezaji aliyewekeza shilingi milioni 50 katika mpango wa gawio 
la mara nne kwa mwaka, amekua akipata faida ya asilimia 3 hadi 4 kila baada ya miezi mitatu tangu 
kuanzishwa. 

 

Kiasi Ukuaji robo mwaka Gawio la robo mwaka Gawio kwa Mwaka 

50,000,000 4% 2,000,000 8,000,000 

50,000,000 3% 1,500,000 6,000,000 

Jedwali linaonyesha kiwango cha juu cha gawio ni asilimia 16 kwa mwaka, yaani asilimia 4 kila robo 
mwaka. Pale ambapo mfuko utakuwa umekuwa zaidi ya asilimia zilizotajwa ongezeko hilo 
litaongezwa kwenye mtaji wa mwekezaji. 
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KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS, S.L.P 14825, GHOROFA YA PILI JENGO LA SUKARI, 

MTAA WA SOKOINE NA OHIO, DAR ES SALAAM 
Simu: +255 22 2122501 | Nukushi: +255 22 2137593 | Wakala: UTT MICROFINANCE • MATAWI YOTE YA BENKI YA CRDB NCHINI • MADALALI WOTE 

WA SOKO LA HISA LA DAR ES SALAAM. | Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz | Tovuti: www.uttamis.co.tz | 

Namba Za Bure +255 754 800 544 na +255 754 800 455 (VODA) +255 715 800 544 na +255 715 800 455 (TIGO) +255 782 800 455 (AIRTEL) 

Tahadhari: Thamani ya kipande inaweza kuongezeka au kupungua 


